Baba yetu mtukufu sana, tuna furaha sana usiku wa leo kujua ya kwamba katika utu wetu tunao uzima usiopatikana na mauti, ule uzima wa Mungu wetu uliogawanywa kwa ndimi za moto na kuketi juu ya kila mmoja wao na wote wakajazwa na Roho Mtakatifu na kuanza kunena kwa lugha zingine kama Roho alivyowajalia kutamka. Ee Baba, jinsi tunavyokushukuru wewe kwamba wewe ulijigawa mwenyewe miongoni mwa kanisa. Si ajabu Bwana wetu alisema, siku hiyo mtajua ya kwamba mimi ni ndani ya Baba na Baba ndani yangu mimi ndani yenu nanye ndani yangu. Jinsi Mungu wa mbinguni anavyoishi miongoni mwa watu wake. Kitambo kidogo na ulimwengu hautaniona mimi tena, hata hivyo ninyi mtaniona, kwa kuwa nitakuwa pamoja nanye hata ndani yenu hata ukamilifu wa dahari. Kote katika kila wakati wa kanisa wewe ungekuwa hapa, yeye yule jana, leo na hata milele, nasi tungekujua kwa kazi uzitendazo. Ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Bwana, tukiona tukiona upeo wa nyakati zote, wakati uko karibu kuisha na umilele kuingia. Baba Mungu, tuna furaha sana kujua ya kwamba tunaishi katika ile siku ya masalia. Leo hii tukiyachunguza maisha yetu, na tukiona aina ya malengo tuliyo nayo nia tulizo nazo na tukiona kwamba Roho Mtakatifu amechukua mamlaka. Mungu jalia kila mtu mm, katika uwepo wa kiungu usiku wa leo atambue nyakati hizi za kanisa tunazoishi na akimbie upesi kwa Bwana Yesu, kwa kuwa imeandikwa dhahiri sana ya kwamba jina la Bwana ni ngome imara, wenye haki huikimbilia wakaa wa salama. E Mungu, njoo usiku wa leo, na kutia utu wetu mafuta. Bwana, walete wanaotangatanga e Bwana, waliochanganyikiwa sana, waangalie maskini hawa kondoo Bwana, hawajui la kuamini. Kuna wito wa wachungaji kutoka kila mahali, tunaomba Baba, ya kwamba watamsikia yule mchungaji mkuu wa kundi, Bwana Yesu. Roho wake mkuu anene usiku wa leo, aseme Mtoto wangu njoo kwangu, nami nitakupa sabato raha inayokutia muhuri hata kwenye kikomo chako cha milele, sio kupeperushwa duniani. Tunapouona wakati ukiisha sasa, tujalie Baba, nena kupitia kwa mnenaji, sikiliza kupitia kwa masikio ya hao wasikiao, kwa kuwa sisi sote tunasikiliza. Katika jina la Yesu tunaomba amina. Mwaweza kuketi. Now tonight, sasa usiku wa leo tunasoma kwenye wakati wa pili wa kanisa. Ninaona wengi wao wakiandika muktasari na kadhalika, na hiyo ndio sababu ninataka kulifanya hili dhahiri kila wakati. Sasa wakati wa pili wa kanisa uliitwa wakati wa kanisa la Simirna, nao ulichukua wakati wa Simirna ulianza wakati ule ule wakati wa Efeso ulipoisha. Wakati uh, wa Efeso ulikuwa ni kutoka mwaka wa 55 AD hadi mwaka wa 170 AD. Wakati wa Simirna uliingia kwenye mwaka wa 170 na unaenda hadi 312. Kanisa hili ni kanisa lililoteswa, lile ambalo linavaa taji ya ufia imani, ni kanisa la dhiki na ahadi ya Mungu kwake kwa kanisa teule ndani yake ilikuwa ni kulipa taji ya uzima. Kila kanisa lilikuwa na nyota iliyoshikwa mkononi mwa Mungu ambayo iliwakilisha mjumbe kwa wakati huo wa kanisa. Yule mzuri sana, ningaliweza kukumbuka, alikuwa mjumbe wa wakati wa kanisa la Efeso, kwa sababu Bibilia haisemi hao ni nani Alikuwa ni Paulo kwa sababu alilianzisha kanisa la Efeso, naye alikuwa mhudumu wa wakati huo wa kanisa, ambaye kanisa ambaye aliileta nuru kanisani ambapo Mtakatifu Yohana lilichukua kutoka hapo. Halafu Polycarp na kuendelea, Polycarp hasa na kuendelea. Sasa wakati wa Simirna ninaamini, kwa nini yote ambavyo nimeweza kupata alikuwa ni Ireneo na sasa nataka kuwapa sababu ya mimi kumchagua Ireneo badala ya Polkap. Sasa karibu makasisi wote wanataka kuwazia na walimu wa Bibilia kwamba malaika huyo alikuwa ni Polkap. Polkap alikuwa mwanafunzi wa mtakatifu Yohana, hiyo ni kweli. Naye Polkap alitia muhuri Alikuwa ni mfia imani, walimdunga kisu moja kwa moja moyoni na kumuua. Sasa lakini yeye alikuwa ni mtu mashuhuri, mtu mwenye sifa, mtaua mzuri, hapana shaka mmoja wa wakristo hodari sana tuliopata kuwa nao, wala hakuna kitu ngaliweza kusema juu ya maisha yake. Sababu ya mimi kumchagua Ireneo kwa sababu ninaamini kwamba Ireneo alikuwa karibu sana na maandiko kuliko vile Paul kapu alivyokuwa. Kwa sababu Paul kap kidogo aliegemea kwenye wazo la Kirumi la kuunda dhehebu, na naye Ireneo alilipinga kwa dhati, alilikanusha kabisa. Alafu basi kama sote tujuavyo, ile hoja kuu ilikuwa ikija kwenye lile baraza la Nikea. Moja ya hoja kuu ilikuwa ni kama Mungu alikuwa watatu, ama Mungu alikuwa moja naye Ireneo akachukua msimamo ya kwamba Mungu alikuwa ni Mungu. Now, sasa one, mmoja tu huenda nikasoma kutoka kwenye wazee waliotangulia Nikea juzuu ya kwanza ukurasa wa 412 nukuu ndogo tu I've, kama mnataka kuliandika, juzuu ya kwanza and ya wazee waliotangulia Nikea, na katika ukurasa wa kumi na mbili na nini, kama ulitaka hiyo juzuu, ni sehemu ya friends, mwisho ya juzuu ya dream, tatu, ungeweza kusoma hayo yote. Kuna milango yake kadhaa ama sentensi kadhaa. Sasa ninaanza kusoma moja kwa moja mwishoni right. Moja kwa moja 20, 30 kwenye vifungu vyake ishirini thelathini uh, vya mwisho. Uh, sitayasoma yote bali sehemu yake tu. Matamshi mengine yote beans. Vivyo hivyo yakiwa yanaleta sifa za mtu yule yule mmoja. Naona yeye anajaribu kusema kile walichomwita yeye Baba Mwana na Roho Mtakatifu, naye alisema hizo ni sifa, sio majina sifa za huyo mtu mmoja. Hicho ndicho hasa tunachofundisha hata wa leo, kama kwa mfano, na halafu, katika mabano, katika Kiingereza, Mungu mwenye nguvu, Mungu baba wa wote, Mungu mwenyezi aliye juu sana, Muumba, Muumbaji na kadhalika, namna hiyo. Haya si majina na sifa za mlolongo wa watu mbalimbali bali mbali wa mtu yule yule mmoja. <laughs> Amina kwa jina ambalo Mungu huyo mmoja Baba ni yeye yeah, yeye yeah, yeah, yeah, ambaye mambo haya yote, ridhaa ya nini yote ya maisha, fadhila ya uhai wote Ireneo anasema ya kwamba sifa hizi zote zinajumuishwa katika jina moja, chini ya Mungu mmoja. Nazo Yege, time, ni sifa tu za kile alichokuwa yeye, alikuwa uwa na uwa ndani, hivyo ndivyo alivyokuwa. Hiyo ni sifa, alikuwa nyota ya asubuhi. He alikuwa Alfa, alikuwa King, Omega. Hizo ni sifa za kila alichokuwa. Alikuwa Baba, alikuwa Mwana, alikuwa Roho Mtakatifu, bali kuna Mungu mmoja. Mungu mmoja, na jina lake ni moja na hiyo ndiyo sababu moja nilifikiria Irene walikuwa alikuwa sahihi katika, katika ubainishaji wake hapa ama tafsiri ya maandiko. Jambo lingine ambalo ningetaka kuwasomea linapatikana katika kitabu kiitwacho Ilitukiaje. Hiki kimeandikwa na wanahistoria na Ilitukiaje kilichoandikwa na RC Azeltin, historia ya makanisa ya mwanzoni, na hapa kwenye ukurasa wa 180 karama za kiroho katika wakati wa Ireneo mwaka wa 177 AD hadi 202. Sasa sababu ya mimi kunukuu haya yanaingia kwenye kanda mnaona na, na yatatolewa kwenye vitabu. Ilikuwa ni katika wakati wa Ireneo ambapo karibu makanisa yote ya kimitume ya Ufaransa yalikuwa na karama za Roho Mtakatifu hiyo ilikuwa ni kutokana na mafundisho Our yake, mnaona, washiriki wa kanisa la Ireneo huko Lyon, hiyo ni Lyon Ufaransa, uh, walinena kwa lugha. Alikuwa ni jambo lisilo la kawaida kumwona mtu aliyekufa akifufuliwa tena. Uponyaji ulikuwa uponyaji ulikuwa jambo lililotukia kila siku katika nini yote ya kiinjilisti, makanisa yote ya kiinjilisti kila mahali ile eneo huyo alijua jinsi ya kufundisha. Miujiza ilikuwa ni jambo la kawaida. Kusema kweli, makanisa hayo hayakukosa madhihirisho ya kimiujiza ya uwepo wa Mungu, labda kwa ono, kukomeshwa kwa maumbile katika muujiza, kuwakumbusha Wakristo wa kinjilisti wa siku hizo walikuwa wanafunzi wake wapendwa lakini kutokana na historia za kale hatuwezi kupata angalau mfano wa kuwafufua wafu katika kanisa la kwanza la Rumi. Hao ni watu ambao hawanini, hawapendelei upande wowote wa wanasema tu ukweli, ni wanahistoria. Hiyo ndiyo sababu ninawazia Ireneo, kwa sababu mnaona alikuwa na imani ile ile ambayo Paulo na wale wanafunzi waliirithisha. Hiyo ndiyo sababu nina ninaamini ya kwamba alikuwa malaika wa kanisa la Smirna. Was, kwa sababu alikuwa, alikuwa na, mafundisho yale yale ya kimaandiko na mafundisho yale yale ya kimaandiko na mafundisho yale yale ya kimaandiko juu ya msingi wa neno la Mungu, yatazaa kitu kile kile kila wakati. Kama utachukua tu formula ya Mungu na kuitekeleza kikamilifu, haidhuru makanisa yanasema nini ulifuate jinsi tu limesema litazaa kitu kile kile, na hivyo ndivyo Ireneo alivyofanya. Sasa nafikiria kwamba Polkapu alikuwa ni mtu mzuri na fahamu, ila ninasema kwamba aliegemea kupita kiasi kwenye kuliundia kanisa dhehebu, na kama vile wa Nikolai walivyokuwa wakifanya. Walikuwa wakiliundia kanisa dhehebu na, na kuleta undugu pamoja ambalo linaonekana ni zuri kiakili, lakini unaona roho yuko mbali sana na mambo ya kiakili, hata uwezi hata kuazia vizuri kwa kwa roho. Mawazo yangu yako juu sana kuliko mawazo yenu, asema Mungu, njia zangu ni juu sana kuliko njia zenu. Kwa hiyo kuna njia moja tu ya kufanya jambo hilo, mfuate tu kwa ramani iliyowekwa hiyo kweli sasa. Huenda tukawazia kama ulikuwa ukienda kutoka hapa, kama nilikuwa nikienda Chicago usiku wa leo, huenda nikatoka hapa nje na kuchukua dira na kusema sasa, hebu tuone, Chicago iko moja kwa moja upande huu, vema, nitaondoka mara moja. Nisingeweza kutoka nje ya Jefferson vile mnaona, sina budi kujitafutia ramani ya barabara na kuna kuna nini? Kuna njia imewekwa ambapo ninaweza kwenda Chicago katika saa sita, ama saba za usafiri wa gari, bali siwezi kukatia vyovyote. Ndege iwezi kama kukatia vyovyote ana mm, mstari wa hewani ama urefu fulani na kadhalika, anaopaswa kukurukia nyuzi fulani anazopaswa kukaa. Kuna njia iliyoandaliwa, na Mungu anayo njia. Mungu ana njia kwa ajili ya kanisa lake, kwa ajili ya watu wake, wala kamwe hakukusudia litawaliwe na mapapa, makardinali, askofu mkuu ama waangalizi wakuu. Roho Mtakatifu ndiye mwalimu wa kanisa la Mungu aliye hai kuliendeleza na utakatifu wote haumwendei kardinali ama kasisi kumfanya mtu mtakatifu ka kanisani chochote kile. Walei wana haki tu, haki kwa Roho Mtakatifu kama mhubiri yeyote, mchungaji, shemasi, mdhamini yeyote yule, walei. Na sababu ya kuliita Nikolai, kama tulivyosema jana usiku, Nikolai, tulilichambua neno hilo na kulitoa kwenye Kiyunani, nalo neko niko, lilimaanisha niko, ambalo maana yake ni kushinda ama kupindua. Ati nini? Neko niko lai, walei, kuwashinda walei na kuwapindua kwa kuwapa utaratibu wa wanadamu, makasisi ambao ungewafundisha na ungenini, wangefikia maamuzi yao wenyewe pamoja hivyo nice, ndivyo lile baraza la Nikea lilivyofanywa, kwa sababu wengi walikusanyika na kutengeneza utaratibu katika baraza la Nikea. Hatu nini, sitaki kuzungumza sana juu yake, maana hiyo ni ya Alhamisi usiku katika baraza la Nikea, lakini hapo ndipo kanisa Katoliki la Kirumi lilipoundiwa kutokana na kundi la watu waliokuwa ni waongofu wa mtakatifu Paulo na Ireneo na mtakatifu Martin na kuendelea. Walikuwa Wakristo walioongoka kwa kutoka kwa upagani wakaingia Ukristo, Bali walitaka kulirudisha kanisa nyuma kwenye mfano wa huduma ya agano la kale, kama vile kuwa na makuhani wakuu na na uhalifa wa kimitume, kama kutoka kwenye papa mmoja hadi papa mwingine, papa mwingine. Kama tungeendelea moja kwa moja kupitia katika bibilia hii, ungeona ya kwamba hiyo ni kweli kabisa, na jinsi ambavyo Mungu alilihukumu jambo hilo tangu mwanzo kabisa. Na wakati wa kanisa wa jana usiku walisema na ichukia, na vivyo hivyo na kanisa Mungu kama hapo kusudia kanisa ongozwa na wanadamu. Mungu uliongoza kanisa lake, naye uliongoza kwa karama za roho karama za roho zimo kanisani, kuisaihisha roho. Yeye ana ofisi tano za kihuduma kanisani mwake. Ya kwanza ni mitume ama wamishenari. Umishenari ndio wito wa juu sana uliopo, mtume. Neno mmishenari linamaanisha aliyetumwa, mtume linamaanisha aliyetumwa. Lina sababu ya wao kuchagua kuitwa mishenari? Sijui mimi, lakini hao ni mitume. Vema, mitume, manabii, waalimu, wainjilisti, wachungaji. Sasa hizo ni ofisi za Mungu zilizoteuliwa kwa kanisa lake. Halafu katika kila kanisa la mahali hapo, mna karama tisa za kiroho zinazokuja miongoni mwa watu. Hiyo ni kusema, maarifa, hekima, karama ya uponyaji, kufanya miujiza, kunena kwa lugha, kufasiri lugha, na vitu hivi vyote vinaenda kwenye kila kanisa la mahali hapo, na kila mtu kanisani ana huduma ya kibinafsi na hiyo huduma ya kibinafsi inaambatana na huduma hizo zingine kujenga mwili wa Yesu Kristo wala kamwe. Sasa kumbukeni jambo hili ya kwamba hapa kuna, nitaichora mistari hii usiku wa leo. Kanisa la kwanza Efeso, Simirna, Pergamo, Tiatira, Sardi, Filadelfia, Laodikia. Sasa kumbukeni, wakati hii ikiendelea, kanisa hili lilikuwa na utimilifu wa Roho, bali mwishoni mwa wakati wa kanisa tunaona ya kwamba alikuwa akisukumiwa nje. Wakati wa kanisa uliofuata ukasukuma zaidi kidogo, zaidi kidogo, mpaka huu kulikuwako na kipanda kidogo sana. Una mambo machache. Yeye alisema lo, tutakapofikia wakati huo wa kanisa la Tiatira. Sasa baada ya huyo kuja, Mungu alimuinua mjerumani jina lake Martin Luther, ambaye alilirudisha kanisa tena, lilianza kidogo zaidi. Yeye alihubiri kuhesabiwa haki, ndipo akaja Martin Luther akahubiri kuhesabiwa haki, kisha akaja John Wesley na kuhubiri utakaso. Ndipo katika wakati huu wa kanisa hapa walirudi moja kwa moja tena kwenye ubatizo wa Roho Mtakatifu, tena pamoja na ishara zile zile na maajabu zikishuka moja kwa moja. Hapa ndipo lilipotoka likapitia kwenye miaka elfu moja mia tano ya nyakati za giza na hapo ndipo nini yenye giza sana ama kipindi kirefu sana cha kanisa tulichokuwa nacho katika nyakati za kanisa. alafu hapa ndipo linaanzia kuinuka, kuhesabiwa haki, kutakaswa, ubatizo wa Roho Mtakatifu. Na hiyo Biblia ilisema kwamba mwishoni mwa wakati huu ya kwamba hawa walio wachache watabanwa sana, kwa sababu kanisa lile lile la Pentekoste litaanza kufanya jambo lile lile waliloanza hapa nyuma. Unikolai. Oh, God, e, Mungu hebu nifunge kinywa changu mpaka nitakapofikia hilo. Mnaona kile ninachoweza kuona pale, mnaona mpaka mnapoweza kuona hapa. Nani nitawaonyesha kwamba mjumbe wa wakati huu wa kanisa atayachukia madhehebu, roho atainuka ndani ya watoto. Imekuwa hivyo daima, na sasa tuna nini sasa kama utaangalia hili, jinsi lilivyokuwa kuu hapa, likatoka na hatimaye likamtoa nje kabisa, ndipo linaanza kurudi. Luther akalivuta nyuma, kuhesabiwa haki, utakaso, ubatizo wa roho mtakatifu, alafu basi moja kwa moja kwenye wakati wa mwisho kabisa, analisonga kabisa mpaka huyu karibu ametoka kabisa, kuna kiasi kidogo tu mle, na hapo ndipo yeye alipopiga makelele kama hataifupisha kazi kwa ajili ya wateule, hakuna mtu mm, atakayeokolewa. Wwa. Mnaona haya basi moja kwa moja katika wakati wa mwisho sasa. Kumbukeni hilo sasa. Tutaanza kwenye wakati huu wa kanisa la Simirna. Kwanza ninataka kuchambua hapa kwenye karatasi fulani niliyonayo mimi. Sasa wakati wa pili wa kanisa ukiwa ni Simirna, nami ninaamini ni nyote eh, mtakubaliana nami ama natumaini mnakubaliana nami, ama nusu, haidhuru kwamba Ireneo alikuwa ndiye nyota ya wakati huo wa kanisa. Yeye alikuwa mjumbe wa Mungu kwa sababu aliizunguka nchi hiyo, akaingia Ufaransa, gol huko chini naye akaanzisha makanisa, na kila moja ya hayo lilianzishwa juu ya ubatizo wa Roho Mtakatifu, kunena kwa lugha, kuwafufua wafu, kuwaponya wagonjwa, kuikomesha mvua na kufanya miujiza kila siku. Walijua ya kwamba Mungu aliye hai aliishi miongoni mwa hao watu. Huyo alikuwa ni mtu wa Mungu, maana Yesu alisema hakuna mtu awezaye kufanya, ama wa watu, alisema hakuna mtu awezaye kufanya mambo haya isipokuwa Mungu yupo pamoja naye. Ilikuwa ni Nikodemo aliyemwambia Yesu hivyo. sasa mji wa biashara, kituo cha biashara kilichoelekezwa kwa Lidia na magharibi. Mji wa tatu kwa ukubwa katika Asia, jiji kubwa la bandarini, ulisifika kwa utajiri, mahekalu, mijengo, shule, tiba na sayansi. Wayahudi waliishi Smirna si, nao wakawaubiria injili watu wa Smirna. Polkap alikuwa ndiye askofu wa kwanza wa Smirna. Polkap na watumishi wengine waaminifu waliiwekea msingi imani yenye kilindi ya Mungu kwa wa Simirna walioamini. wazee wa, wali wa mwanzoni wa kanisa waliipa Simirna ushawishi wa kweli. wakati wa kanisa la Simirna jina la kanisa hilo lilikuwa Simirna. Simirna hasa hilo linamaanisha uchungu. Manemane linahusishwa na mauti, maana walikuwa wanakufa. Kanisa lililoteswa, Mungu aliwaita walioteswa. Mungu aliangalia mateso yao na kuwapa neema ya kuyavumilia. Aliangalia dhiki yake na kuwapa ushindi juu ya mauti. Aliangalia umaskini wao, akawapa utajiri ndani yake. Kanisa la Simirna American lilipitia tanuru ya dhiki iliyowaka moto ya dhiki, bali lilikuwa harufu nzuri kwake. iyo ni hao now. Masalia sasa, sio kanisa zima la Simirna remnant; masalia tu ndiyo ninaonena habari zao. Zile siku kumi za dhiki zinamaanisha miaka kumi ya mateso yenye umwagikaji mkubwa mno wa damu. Sijui kama ninaweza kuendeleza herufi za jina hili ama kulitamka ama, siwezi. Huyu alikuwa ni mfalme mkuu wakati huo, ninaamini alikuwa aliyemwaga damu sana kuliko wote tangu Nero katika mwaka wa 67, Diocletian kwenye mwaka wa 303 hadi 312 AD. Mungu anawasihi Simirna wawe waaminifu hata kufa, kama yeye alivyokuwa, nami nitawapa taji ya uzima kama vile Baba alivyonipa mimi. Mungu alimwahidi mshindi katika dhiki, ushindi juu ya mauti ya pili. Msiogope hao wanaoweza kuua mwili, bali yeye anayeweza kuiangamiza nafsi ama kuiua nafsi hiyo. Wasimiri na walipaswa wavumilie hata mwisho. Msiwaogope wanadamu, na taji ya uzima mtapewa mateso ya Ukristo katika zile nyakati yameainishwa katika nyakati za kanisa wa Simirna. Ni muhimu sana, tutapenda kuuendea katika muda mfupi tu, bwana kipenda. Now, sasa kama baadhi yenu mkikosa baadhi ya haya, wakati kama nikiandika upesi kupita kiasi kwa hao wengine darasani, basi tuta nini tunanini? Hakika mnaweza kuyapata kutoka kwetu wakati wowote mtakao, tutafurahia kuwapa. Samahani. Sasa katika mlango wa pili na kifungu cha nane tunaanza usiku wa leo. Sasa tulimwacha wapi right? jana usiku hakika alikuwa aliuchukia huo Unikolai. Iyo ni kweli uh. Sasa Mungu do, anafanya nini? Tunapaswa done, kuwa tumeona nini kwanza? Ufunuo wa Yesu Kristo, kwamba yeye ni nani na kile yeye alicho. Now, sasa jambo lingine kuu tunaona ya kwamba anachukia kitu chochote kitakachoweka kitu chochote kulitawala kanisa lake mbali na yeye mwenyewe. Yeye ni Mungu mwenye wivu. Jinsi ningetaka kusimama, maana tuna vifungu vinne tu hapa, kunukutu kitu kidogo ni wangapi wanaweza kukumbuka, wakati yule nabii mwema Samweli, wakati Israeli wote walipotaka kufanya kama walimwengu wengine? Nakumbuka hilo. Naye nabii akawaambia akasema, mmekosea, lakini walitaka kufanya kama Wafilisti na kama hao wengine. Vema, hilo ndilo lililotukia hasa katika wakati huu wa kwanza wa kanisa. Ni ajabu kwamba watu hawataki Mungu awaongoze. Wanataka kufuata, wanataka mtu fulani. Israeli ilifanya kosa mbaya kuliko yote iliyowahi kufanya, wakati neema ilikuwa tayari imewapa nabii kiongozi ikawapa mwana kondoo wa upatanisho na kuwapa chakula kutoka mbinguni na mambo yote mazuri ambayo neema ilikuwa imewapa, na bado katika Kutoka 19 walitaka sheria, walitaka kuwafanya madaktari wa uungu na kuwapata watu, walitaka kuwa na kitu fulani cha kufanya katika hilo pia. Mwanadamu siku zote anajaribu kumshinda akili muumba wake aliyemuumba, wala hafanyi kitu ila kujiua mwenyewe kama vile jumapili chache zilizopita nilihubiri juu ya d d ni chotara, na hiyo ni hakika. Unapochanganyishi ya mbegu, kitu chochote kamwe hakiwezi, kimekwisha kimeisha, hakiwezi kurudi tena. Nyumbu hawezi kuzaa tena na kupata nyumbu mwingine, kwa sababu yeye nini? Nyumbu ni chotara, ni chotara. Muhindi mzuri, huwezi kukuza mahindi mazuri kutokana na mahindi chotara. Hata hayatenini, huenda yakachomoza, bali ni ni loho, hayafai kitu hata kidogo, huwezi kuyakuza kitu chochote. Chotara hakifai kitu, na hiyo dini chotara haifai kitu. Almuradi unajaribu kuongeza kitu fulani kwa yale Mungu alisema, ama kufanya jambo ambalo Mungu hataki ufanye, ni dini chotara. Huenda yakaonekana ya kupendeza, loo, mahindi chotara yatang'aa kuliko mahindi asilia, na maskini nyumbu atawashinda kazi farasi wawili. Vema, hiyo ni haifanyi kazi ndugu. Tunaokolewa kwa neema, hatokolei kwa matendo bali kwa neema. Kwa hiyo huenda hiyo, natumaini hamtafikiri matamshi haya. Mmeketi chini yanga hiko nami na naihisi, na hapa juu mnaona, kwa maana kuna wapresbiteri wa Methodisti na wa kila namna hapa ndani, tunajua hilo. So, uh, na kwa hiyo ninaihisi ni, nanyi inawapasa kustarehe kidogo mara kwa mara muutikise huo kwa yeah. Namna fulani sasa sikilizeni, chochote chotara hakifai kitu. Inakupasa kuchukua cha asili jinsi Mungu alivyokiumba, ndipo una kitu ambacho ni halisi yeah. Sasa tunaona ya kwamba basi kanisa hili la Israeli wakati wakipita, Mungu alikuwa wa, amewalisha na kuwashughulikia na kuwafanyia kila kitu. Basi hatimaye wakaangalia kwa Wafilisti na Waamori na na wengine mbalimbali, na kusema tunataka mfalme, wala kitu tusicho nacho. Hilo ndilo jambo lile lile watu wafanyalo leo hii mmoja wa hawa dada zetu ataangalia kwenye televisheni na kumwona Gloria Swanson ama yeyote wao, baadhi ya hao wanawake waliovaa nguo ya aina fulani, nao hawawezi kuvumilia mpaka wapate moja. Mnaona, mnawaona na wanawake katikati ya mji. Loo, hiyo si nzuri sana. Unajali nini kile angevaa? Watu wako hivyo tu. Nilisema ni siku ya u, uigaji. Mtu fulani anataka kuiga huyo mwingine. Hebu chukua eh, kuna Elvis Presley wengi sana sasa, na nawaambieni, usingeweza kuwarundika kwenye mabehewa kwa sababu amekuwa maarufu katika nini ya uh, kimwili uh, uh, uigaji. Tuna jambo lilelile katika dini. Uh, nini ni, nilikuwa, nilikuwa nikisoma historia ya Martin Luther this na yeyote wenu wanahistoria mnajua walisema haikuwa ni jambo la ajabu kwamba Luther, the kwa the Luther, the Luther, Luther the angeweza kulipinga kanisa Katoliki na kupita nalo bali ajabu kubwa zaidi ni kwamba angeweza kushikilia kichwa chake juu ya ulokole wote uliofuatana na uamsho wake na bado adumu na neno. Huo ndio muujiza, jinsi ambavyo Mungu alimweka huru na mnyofu. Sasa kwa hiyo wakamjia huyo Samweli wakasema, tufanyie na ama tufanyie mfalme. Naye Bwana akamwambia ya kwamba alilikataa wazo hilo, jinsi hasa alivyolikataa hapa kwa madhehebu kama tu vile alivyolikataa hilo. Yeye anayakataa madhehebu, hakatai utaratibu, bali dhehebu Mpangilio hatuna budi kuwa nao, lakini dhehebu haitubidi kuwa nalo, kwa maana uchora mipaka, sisi ni fulani fulani. Je, wewe ni Mkristo? mimi ni Methodisti. Je, wewe ni Mkristo? Mimi ni Mbaptisti. Hilo alimanishi zaidi ya nguruwe katika zizi hilo, alina na uhusiano wowote nalo hata kidogo. Mkristo, ilimuuliza msichana mmoja usiku mmoja jikoani, je, wewe ni Mkristo? Akasema, mbona nataka uelewe, ninawasha mshumaa mshuma kila usiku, kana kwamba hilo lilikuwa na uhusiano wowote na Ukristo. Mwanamume mwingine kasema, vema, mimi ni mwa Marekani. Hakika vema, hilo alina uhusiano wowote nalo hata. Wewe ni Mkristo kwa sababu wewe ni mwenyeji wa ufalme mwingine. Hiyo ni kweli, nawe uko uko katika ufalme mwingine Now. wa huko juu sasa Samueli alifanya nini? Jambo lile lile tu ambalo Mungu alifanya hapa. Samueli aliwahita Israeli pamoja, akasema, sasa nisikilizeni, ninataka kuwawulizeni jambo fulani. pamewahi kuwapo na wakati ambapo nimepata kuwambia jambo lolote ambalo halikuwa ni kweli? Kasema, m mimi ni nabii wa Mungu miongoni mwenu, niambieni wakati mmoja niliopata kuwambia jambo lolote katika jina la Bwana ambalo halikutimia. hivyo ndivyo Samueli alivyowambia. Anisema, na hivi Mungu haja walisha na kuwashughulikia na kufanya mambo haya yote. Kasema, mnatenda dhambi kwa kujaribu kufanya kama mataifa mengine. Lo no, wakasema. Akasema, nataka kuwauliza jambo lingine. Nimewahi kuchukua pesa zote kutoka kwenu? Nimewahi kuwaomba sadaka? ama je, nimewahi kuambia lolote katika jina la Bwana ambalo alikutimia? Wakasema, la kamwe, hukuchukua pesa zetu, hiyo ni kweli wala hujawahi kutuambia lolote katika jina la Bwana ambalo halikutimia. Akasema, basi nisikilizeni, na tenda dhambi kwa kujaribu that's kufanya that's kama that's hao wengine. Lakini walitaka mfalme kwa vyovyote vile. Haidhuru kama ilikuwa ni sawa ama si sawa, wa walitaka kulitekeleza wazo lao hilo. Ni jambo lile lile kanisa lililofanya papa hapa katika Efeso. Walichukua fundisho la Nikolai, na walipolichukua liliwasukuma moja kwa moja kuunganisha upagani na Ukristo pamoja na kusababisha miaka 1500 ya nyakati za giza. Ndipo wakati Lutha alipowavuta nje kama zamu ya pili, Walutheri hawakufanya jambo lile lile walilofanya huko Efeso. Kweli kabisa. Sasa kama utaangalia vinara vya taa havikukaa hivyo hasa, vilianza chini hivi vikaja juu. Vema, kile kirefu zaidi, mbali na mahali alipokuwa amesimama kilikuwa hiki hapa juu. Ndipo Ukristo polepole ukasongwa kabisa, wakati ukitoka mahali yeye alipokuwa amesimama katika umbo la msalaba, kama vile tungemuona yeye katika mlango wa nne katika umbo la msalaba namna hii. Nao huu ni mkono wake wa kulia, ule ulikuwa ni mkono wake wa kushoto. Sasa papa hapa, yeye alikuwa ameweka mkono wake juu ya kanisa hili na juu ya kanisa lile. Alikuwa ni Alfa na Omega pia na hakika zote zilikuwa katikati ya haya mawili nyaraka zingine zote lakini, yeye hasa alisema Alfa na Omega. Yeye alikuwa na upinde wa mvua juu ya kichwa chake ambao ulikuwa ni agano lake. Sasa kama ukiangalia nuru ya Pentekoste mali ilipoanza, polepole ilizima. Hawa watu Ireneo, Polikapu na hao wengine wote walitia muhuri ushuhuda wao kwa damu yao, mpaka hatimaye ikausukuma Ukristo ukaingia katika siku zenye giza kuliko zote. Sasa angalieni, ule wakati wa kwanza ng'ambu ya lile nundu kuu ikija, ilikuwa ni nuru ndogo, nuru zaidi, kisha nuru zaidi. Angalia jinsi inavyoanza kumulika tena kufikia siku ile. Na sasa mwishoni mwa wakati huu imebashiriwa hapa kwamba litafikia kwenye Laodikia, vugu vuguvugu. Sasa hili hapa, mbona kama kitu hiki hapa kiliwaleta kwenye hiki? Kwa nini tupende hicho hapa chini katika Pentekoste? Nanye you know, na mnajua ya kwamba Biblia ilisema atatokea mnyama, nasi tunajua huo ni upapa wa Kirumi. Hiyo ni kweli kabisa. Ndipo wangefanya sanamu ya huyo mnyama. Sanamu ni nini? Kitu kilichofanywa kama huyo, na hiyo ni muungano wa makanisa na Pentekoste iko ndani yake. Utakuja wakati ambapo ama utakuwa mfuasi wa dhehebu fulani, au huwezi kuufungua mlango wako sasa mtaona kama hilo si kweli. Hiyo ndio sababu tunayashambulia hata kufa, na Bwana uwezi chini kuliko hayo. Watajaribu kuwadunga sana, hata watajaribu kunini, hawata kuruhusu kununua wala kuuza, isipokuwa uwe na alama hiyo ya madhehebu juu yako. Inaingiza moja kwa moja ndani, ni kama tu siku ile hasa waliwachoma moto, walinini, nilisimama tu pale kwenye uwanja huo wa michezo nikalia kama mtoto mchanga. Nilipoangalia kule jua ambako wapiganaji wa wangeketi kwenye maskini ule uwanja wa kale pale na kuviona vitu hivyo na kujua ya kwamba wengi wa ndugu zangu wa Kristo walilia na si, waliliwa na simba na na kuraruliwa vipande vipande mahali pale na wanawake na watoto wadogo na kadhalika, nami nafikiri kama wote walikufa katika imani, ningewaibisha sasa Chersa. La Bwana ndugu, Mungu nijalie, nitetee ni imani waliokabidhiwa watakatifu mara moja, jambo lile lile li hata liwe lisilopendwa na watu jinsi gani. Mtu fulani daima anataka kusema vema. Mtu fulani alisema si muda mrefu uliopita, ni wa hudumu ngapi mashuhuri hudumani wamenipigia simu na kusema, ndugu bradamu, usipoachana na jambo hilo kila dhehebu litakuchukia. Bona, nikasema kuna mmoja ambaye hata nichukia, huyo ni yule aliye mbinguni. Huyo ndiye ninayemtafuta. Mnaona, sasa mimi nawapenda watu katika kila dhehebu hakika, lakini nimepata kuwaambia lolote ambalo Bwana katika jina la Bwana halikutimia? Mnaona, kila kitu kimesemwa na kutendwa vizuri. nimewahi kuwaomba fedha? Basi kaeni mbali na madhehebu, ninyi iweni huru katika Kristo. achedi Roho Mtakatifu daima aingie na kutoka kanisani. Jambo pekee ni kwamba ondoleeni mbali tofauti hizi ndogo ndogo kutoka kwenu itikadi ndogo ndogo na isia ndogondogo za ajabu ajabu kwa ndugu zenu, well, na vitu kama hivyo zitikiseni, ziondoke. Msihache shina lolote la uchungu kamwe lichupuke nafsini mwenu. Mkiliruhusu litawaozesha kweli. Dumisheni upendo, sijali watu wanaowachukia kiasi gani, wapendeni kwa vyovyote vile. Ikiwa hamwezi kufanya hivyo, mnahitaji mna nini nyingi. Hamjanini, hamjatiwa muhuri, mna mahali palipolegea bado. Kwa hiyo, njoni rudini, mkatiwe muhuri vizuri sana kwa damu ya Kristo, itawasafisha na shina lote la uchungu. Naam. Sasa mnaona, lakini tunajaribu tena. Baraka za Kipentekoste zilishuka yapata mwaka wa elfu moja mia tisa na sita mahali fulani. Mle ndani yupo mhudumu anayeketi pamoja nasi usiku wa leo, mishonari kutoka Tibet, mmoja wa walio wa. Sisemi hilo kwa sababu yupo, natumaini ya kwenda nyumbani. Nafikiri angali hapa. Alikuwa atuhubirie kidogo kabla asijashuka kuja na huyo. Mtu anakumbuka Pentekoste ya kwanza hapa kuwepo na dhehebu lolote, kila mtu alikuwa na vitu shirika lo. Jinsi ilivyo rahisi kupiga hatua mbaya papo hapo, na jinsi ilivyoonekana ni jambo zuri kwa wenye elimu. Angalieni Israeli hawakujua kabisa, wakati walipokuwa wamesimama pale ukingoni wakipiga makelele. Sasa unasema aina hii ya dini ni kitu kipya? Mbona ndiyo ya kale sana iliyopo, hakika hata kabla ulimwengu haujaumbwa walikuwa wakipiga makelele na kumsifu Mungu. Mungu alisema hivyo, alimuuliza Ayubu alikuwa wapi eh, hapo nini, hapo nyota za asubuhi zilipoimba pamoja na wana wa Mungu wakapiga makelele kwa furaha. Hiyo ni kabla ulimwengu haujapata kuumbwa lakini sasa waangalie Israeli, walikuwa wameona miujiza. Au right, ni wale wapentekoste wa mwanzoni Israeli, Pentekoste ya siku hiyo. Sasa walikuwa wametolewa Misri. Mungu alikuwa amewabariki akawapa kila namna ya ishara kuu na majabu na kuwaokomboa, ndipo waliposimama hapo ukingoni na kufanya mkutano wa Kipentekoste. Waliufanya sasa sikirizini, Musa aliimba katika Roho, naye Miriamu akachukua tari na kukimbia ukingoni, akipiga tari hii akicheza katika Roho, nao binti wa Israeli wakamfuata wakicheza katika Roho. Kama huo siku mkutano wa kipentekoso sijawai kuona mmoja. Hawakuamini kabisa ya kwamba nchi ya ahadi ilikuwa miaka arobaini mbele yao, ilikuwa yapata maili ya arobaini tu. Lakini ingewachukua miaka 40 kusafiri maili 40, kwa kuwa walichagua kitu kibaya. Walichagua kuwa na sheria badala ya kumwacha Roho Mtakatifu awaongoze ile nguzo ya moto iwapeleke na kuwaongoza. Walitaka kuwa na jambo la kufanya wao wenyewe, walitaka kuwa na makuani fulani na watu fulani mashuhuri na maskini, theolojia ambayo wangegombania, badala ya kuendelea tu na kumruhusu Roho Mtakatifu awaongoze. Walikuwa katika roho, Mungu alikuwa amewapa kila kitu, bali iliwabidi kuwa na jambo fulani la kufanya ndani yake. Ni kama tu kuchanganya mbegu. Tena achaneni na ng'ombe, Achaneni na farasi, achaneni na chakula wao. Sayansi ilidai katika Reader's Digest maka, makala yake, kama wakiendelea kuchotarisha chakula na watu wana kula kama vile kuku, wamemdhoofisha kuku huyo sana, hata hana mabawa wala miguu na kama akitaga mayai anataga hata akafa. Wanaweza kuishi tu mwaka mmoja, nazo tishu ni nyororo sana, ni vigumu kumla nao watu wanaomla anawapotosha watu. Hiyo ni kweli. Mwajua ulawiti umeongezeka yapata asilimia 40 Marekani katika mwaka mmoja uliopita. Na je, mlijua ya kwamba sayansi nadai ya kwamba wanawake wanakuwa wapana mabegani mwao na wembamba nyongani nao, wanaume wanakuwa wembamba mabegani mwao na wapana nyongani? Mnakula mbegu zilizopotoshwa na kula vitu vilivyopotoshwa. Mwili wako uliumbwa upate kustawi kwa vitu vya asili. Nacho kinafanya nini? Hata kinabadilisha mtiririko asilia wa wanaume na wanawake, mpaka Hollywood, hata serikali yetu na kila kitu kimejaa upotovu. Anafanya nini? Wanajiletea hayo wenyewe kwa mti wao wenyewe wa maarifa, wanajiua wenyewe. Rudini hapo mwanzoni. Achaneni na maumbile, achaneni na Mungu. Liwekeni kanisa katika Roho Mtakatifu na muondokee maskofu hawa wote na mapapa wenye kila namna ya fundisho. Rudini mahali tulipoanzia, rudini. Yesu angalikuja usiku wa leo, ungesema mimi ni Methodisti. Angesema, haikuwa hivyo tangu mwanzo. mimi ni Mpresbiteri. haikuwa hivyo tangu mwanzo. Ni kitu gani kilichokuwako hapo mwanzo? Ujuzi wa Kipentekoste wa ubatizo wa Roho Mtakatifu. Hivyo ndivyo ilivyoanza. Lakini mnaona ilibidi tulipotosha. Loo, inalifanya la kupendeza zaidi. Hakika lile kanisa dogo kule chini likicheza na kupiga makelele na kushuka mtaani na watu wakiwatupia mawe, wakiwadhihaki na kila kitu namna hiyo, hilo halipendezi sana. Lakini sasa tunayo doksolojia kuu na kanuni ya imani ya Mitume, na lo, daktari PhD LLL maradufu fulani wa fulani kama mchungaji wetu nao wanatoka na kusema amina kama ndama mwenye magango na kuendelea namna hiyo, mambo hayo yote ya namna hiyo. Samani, sikumaanisha, si kusema hivyo. Samani, sikumaanisha kusema hilo namna hiyo. Mnaona, sikumaanisha hilo hilo, hilo, hilo halimpasi mtumishi wa Mungu. Lakini angalieni hayo yote, mimi ndio kwanza liingieni, yani mwangu, mnaona, lakini kusimama na kusema mambo hayo yote mbalimbali namna hiyo, kujizoeza. Kabla mwajua kusema sasa, la huu lisemi hilo vizuri. Amina. ah, ninapenda mkutano mzuri wa kale wa Kipentekoste ambapo nguvu za Mungu zinashuka na wewe unapiga tu makelele na kupaza sauti na kumsifu Mungu ukiwa na wakati mzuri sana. Hivyo ndivyo Roho amewashika hao watu are... lakini sisi ni vigumu kusikia amina tena ni amino. However, hata hivyo, hapo ndipo tunapofikia. Mnaona madhehebu haya magumu, kiburi. Sasa je, mitu, kulikuwa na unabii kuhusu hilo? Mnakumbuka unabii wa Paulo, jana usiku, najua kwamba baada ya kuondoka kwangu, mbwa mwitu wakali wataingia miongoni mwenu, na watu watabaka lenu wenyewe na ni hii wenu mumo humo kanisani mwenu, hao wa kanisa wa Katoliki la Kirumi wakiinuka We'll watainuka miongoni mwenu na kuwavuta wanafunzi wawafuate. Nao mbwa mwitu wa Paulo tunaona walifanyika wa Nikolai. Msikilizeni Roho akizungumza kupitia kwa nabii tena: katika siku za mwisho kutakuwako na nyakati za hatari, kwa kuwa watu, watu watakuwa wenye kujipenda wenyewe. Mimi ni daktari nanii wa nanii, usiniambie vipi kulihusu sasa. Nataka ufahamu kwamba mimi ni mpresbiteri. Haleluya! Ama mimi ni mpentekoste. Hiyo inaleta tofauti gani kama we si mpentekoste kwa asili? <laughs> ule ujuzi wake, unaona? Naam bwana, mimi ni mfuasi wa Assemblies, mimi ni mfuasi wa church of god. Vema hilo hiyo inaleta tofauti gani kwa Mungu? Inakupasa kuwa mshiriki wa ufalme wa huko juu. Mnaona, hiyo ni kweli. Sasa kama, kama ukiona nini, mambo hayo yote ni mkusanyiko wa wakiwa mipepesuko wa sasa. Ili lilisema wangekuwa wakaidi, wenye kujivuna, wapendao anasa kuliko kumpenda Mungu. Oh, lo hawawezi kwenda kanisani Jumapili usiku, mradi tu kuna kipindi kizuri cha televisheni kinachoendelea. Loo jamani, naima wao hata makanisa yana timu za mpira na supu ya jioni na karamu za mchezo wa, wa kriketi na wapendao anasa wa kuliko kumpenda Mungu, wasiotaka kufanya suluhu, wasingiziaji, wasiojizuia na wasiowapenda waliowema, hawa wakiwadharau wale, mnaona, hawa wakiwadharau wale, wakiwasonga waki, wasiopenda waliowema. Lo, unasema hau ni wakomunisi ndugu, lolalala lo, la, la. Wakaidi, wenye kujivuna, wapenda wanasa kuliko kumpenda Mungu, wasiotaka kufanya suluhu, wasingiziaji, wasiojizuia, wasio wapenda waliowema, wenye mfano ujuzi wa kimadhehebu, mnaona wakiwa na mfano wa utauwa bali wakikana nguvu zake. Ungekuwa nini katika siku hii? Unaona, wenye mfano wa utauwa unaenda kanisani kwa uchaji tu uwezavyo Jumapili, kisha unavaa kaptura Jumapili alasiri, unakata nyasi uwani na kuwaita hotel 92, na naye mchungaji anatoka nje na kuvuta sigara na kurudi. Mwajua wenye mfano wa utaua. Vema mchungaji, wana kanisa kule juu, unaniambia ya kwamba mama mmoja aliponywa hivi majuzi kutokana na hmm. Hmm, upuhuzi. Siku za miujiza zimepita. Well, you know that, vema, unajua nini nini, nilikuwa huko juu kwenye kanisa dogo hivi majuzi usiku, ile misheni dogo huko chini pembeni, na kulikuwako na mtu fulani aliyekuwa akienda pale juu akisema kitu fulani No kipenzi, kama usikaribie kitu kama hicho. Hao ni mbwa wende wazimu, jamani, usiwakaribia hao. Hao ni watakatifu naujiviringisha kama usi nini, wenye mfano wa utauwa, bali wakikana nguvu zake, hao nao ujiepushe nao. Kwa maana hawa ndio waendao nyumba hata nyumba, na kuwashika mateka wanawake wajinga, waliochukuliwa na tamaa nyingi, wasiweze kujifunza wala kufikia ujuzi wa ile kweli. Hiyo ni kweli kabisa. Haya basi. Shirika la kina mama la msaada, shirika hili, lile maskini! Kanisa hilo lina mashirika mengi sana, hata haliwezi kuihubiri injili tena. Mchungaji hawezi kupata ila dakika ishirini na inambidi kuzungumza juu ya jambo lingine. Basi mnaona, wasipofanya hivyo, halmashauri ya mashemasi watakutana naye. Naam bwana. Lo, ndugu mchungaji mzuri, nampasa kufanya nini? Siku hizi, kufanya tu vizuri awezavyo, kusimama na kupogoa matawi mahali wanakotaka, na kuacha vibazi vianguke vitakapo, na kulivurumishia pale hivyo tu na bwana hiyo ni kweli, usi usimwachilie mtu yeyote, liubiri tu neno na udumu moja kwa moja, nalo lishindilie tu. Kama wakikutupa gerezani, liubiri gerezani. Kama ukiwekwa mahali pengine popote, hubiri kila mahali uendapo, endelea tu kusonga mbele ukiubiri. Hiyo ni kweli. Sasa hilo ndilo limetukia, mnaona wanaizima sasa. Tunakuja kwenye, kwenye wakati wa Simirna kifungu cha nane. Kwa malaika wa kanisa liloko Simirna andika, haya ndiyo anenayo yeye aliye wa kwanza na wa mwisho, aliyekuwa amekufa kisha akawa hai. Ninataka this. Mwone kila wakati anapojitambulisha mwenyewe kwa wakati wa kanisa, yeye anaweka kitu fulani cha uungu wake. Something of his deity. Hicho ndicho kitu cha kwanza anachojaribu kulijulisha kanisa hicho, hicho ni uungu wake yeye ni Mungu. Naona ile hoja kuu hapa nyuma say, ambayo Ireneo na hao wengine walikuwa wakibishania kind of walijaribu kusema ya kwamba e, Mungu katika ulimwengu tatu na ni Mungu katika watu, three, na Mungu katika watu no watatu na Mungu katika hili, akasema hakuna kitu so kama hicho ni sifa za mtu mmoja, right. So na huyo ni mwenyezi Mungu. Hiyo ni kweli. Kwa hiyo nini, daima wamekuwa na hilo, na yeye Mungu, Mungu hapa katika mwanzo anajitambulisha mwenyewe katika moja ya nini wake wa uungu wake. Naona yeye anajitambulisha mwenyewe kwanza hapa mimi ndimi aliyekuwako aliyeko na atakaye kuja, nami ni mwenyezi. Hapa anaanza moja kwa moja na wakati wa Simirna. Sasa sasa sikilizeni, mimi kwa malaika wa kanisa liloko Simirna nasi, na tunaamini kwamba huyo ni Ireneo, andika haya ndiyo anenayo yeye aliye wa kwanza na wa mwisho Mnaona, akajitambulisha mwenyewe, mimi ni Mungu. Sasa wa wakati huu wa kanisa, sitaki miungu wa nne ama watano mbalimbali. Hapa mi mimi ni Mungu, mnaona, jambo ndilo hilo, aliyekuwa amekufa kisha akawa hai. Amina. Sasa huo ndio ndio utambulisho sasa. Sasa Simirna inamaanisha uchungu, And, uh, na inatokana na neno manemane manemane, na kanisa la, la kwanza kanisa la kwanza na lilikuwa limepoteza upendo wao wa kwanza, kanisa la Efeso nalo na kanisa hili lilikuwa limeanza kuwa na shina la uchungu likichipuka ndani yao, kwa kuwa kanisa hili kanisa kuu, sehemu kubwa, walio wengi siku zote walikuwa wakipinga sana Roho Mtakatifu kulitawala kanisa nao kutawala wenyewe. Walitaka kuweka ukasisi, walitaka kufanya kama watu wa Agano la Kale walivyofanya, walitaka makasisi nao kama miungu wa kipagani huko nyuma, ambapo waliongokea, walikuwa na makuhani na kadhalika wa, wa, wa Jupiter, na makuhani wa Venasi na kadhalika, wa, wa wanataka kuingiza kitu hicho hicho na kuwafanya watu hawa. Mnaona chanzo cha kitu hicho chote ni upagani. Wapagani wote wana makuhani hao, hao, hao na vitu kama hivyo, lakini Land, lakini kanisa la Mungu aliye hai ni geni kwao. Kristo ndiye kuhani wetu, kuhani wetu mkuu. we tunaye kuhani mkuu, meza pia ambayo tunakulia. Sasa kanisa hili lilikuwa limeanza kuchipusha shina la uchungu. Kwa nini niliona uchungu juu ya wale wanaotaka kuendelea na Roho Mtakatifu? Upendo ulikuwa umefifia, nao walikuwa wakijaribu kuubadilisha kwa kanuni za imani na madhehebu, wakiuacha uongozi wa Roho Mtakatifu. Wazia hilo. Hiyo ndio sababu uchungu ulikuwa ndani yao. Vema, sasa kanisa la kwanza ili uchungu ulianza kunyemelea kanisa la pili zaidi kidogo, na hatimaye uliingia moja kwa moja ndani, kwa sababu walikuwa wakiunda kanisa bora zaidi. Walidhani hivyo. Papa hapa, walikuwa na kitu cha kiungwana. Wale watu mashuhuri wa Kirumi wangeweza kuingia mle. Kwa nini? Walikuwa na papa, walikuwa na, walikuwa na watu mashuhuri, makadinali na kadhalika, walivalia nadhifu, waliachana na kelele zote na kila kitu walichokuwa nacho, wakawa wanyamavu sana, ndionyesha walikuwa wanakufa <laughs> <laughs> walikuwa wanakufa. Na kwa hiyo wakawa waheshimiwa na kuunda shirika bora zaidi. Jambo la kwanza hapa juu, waliweka kitu hicho chote katika dhehebu kubwa la kikasisi, kanisa la ulimwenguni mote la Kirumi, Kanisa Katoliki la Kirumi, katika ule u... wakati wa giza. Vema basi, walikuwa na waheshimiwa na walikuwa na tabaka, lilikuwa ni la kupendeza zaidi kuliko wakati walipokuwa wakisimama mtaani na kuwabidi kutembea wamevikwa ngozi ya kondoo kama ngozi ya mbuzi na wa, wakiwa na kukatwa kwa misumeno na kuchekwa na, na, na, na kudhiakiwa na, na kama vile Paulo alivyosema katika Waibrania mlango wa, wa kumi na moja. Mbona kanisa ile kubwa mashuhuri lenye majoo mazuri limevaa masketi ya ndani na, na vitu hivi vingine vyote wanavyovaa namna hiyo Hakika lilionekana ni la kiungwana, baba kasisi, daktari baba na nani hii. Lo no, jamani, wangeweza kumweka mbwa halisi mle. Lakini mnaona kilikuwa ni kitu chotara chotara. Mnaona hakikuwa na uwai wowote ndani yake, wala hawawezi kurudi tena. Hiyo ndiyo sababu kamwe hawainuki. Wamsho wakinuteri kamwe haukuinuka tena. Wamsho wawezilei kamwe haukuinuka tena wamshi wa kinazarayo haukuinuka tena, wala wamshi wa kipentekoste hautainuka tena. Kwa nini? Kwa maana mliuua, mliuchanganya na ulimwengu, pamoja na wazo la Unikolai. Hamkumwacha Roho Mtakatifu afanya apendavyo. Hiyo ni kweli, mlilifanya kanisa chotara, wala liwezi kujizaa tena. Unapolizalisha unapata wamethodisti zaidi wa wabaptisti, wakizaa wanapata wabaptisti zaidi Katoliki kizaa inapata wa Katoliki zaidi. Utapata kitu kile kile unachoambua kutoka kwenye suke Well, lakini hebu ni kuambia jambo fulani. Roho Mtakatifu anaporudi yeye huleta kuzaliwa upya na maisha mapya, uongofu, ubatizo wa Roho hurudisha kanisa kwa nafsi yake tena, uweka uhai mpya ndani yake. Mahindi chotara tara yana uhai ndani yake, uhai uliopo huko tu karibu kuisha. Sasa tunapata hilo katika wakati ule wa giza kule. Kile kidogo ulicho nacho kishikilie, yeye alisema Walikuwa wameubinya wote, sasa balia hautaijaza tena. Sasa nini ni? Lakini mwili wa Yesu Kristo sio, sio dhehebu. Mwili wa Yesu Kristo ni mwili wa kisiri, ni mwili wa katika ufalme ambao ni ufalme wa kiroho uliowekwa duniani na Yesu Kristo akiwa ndiye mfalme wa ufalme huu kuhani mkuu wa kutoa dhabihu kwa ajili ya wasafiri wa, wa, wa katika ufalme huu. Yeye ni nabii Neno, anayehubiri ile kweli na kuileta nuru ya Mungu katika ufalme huu, naye ni nabii, kuhani na mfalme pia katika ufalme huu. Basi tunaingiaje katika ufalme huu? Kwa dhehebu? Kwa barua kwa kupeana mikono, bali kwa roho mmoja sisi sote tumebatizwa kuwa mwili mmoja ambao ni mwili wa kisiri wa Yesu Kristo, nasi tumebatizwa mle, sio kwa maji, sio kwa kunyunyiziwa, sio kwa kumwagiliwa, sio kwa namna yoyote ya ubatizo wa maji, bali kwa roho mmoja, Roho Mtakatifu, sote tumebatizwa kuwa mwili mmoja kwa Korinto wa kwanza kumi na mbili. Naam, tunabatizwa katika mwili huu kwa roho mmoja, Roho Mtakatifu. Ndipo sisi si mali ya chochote ila Kristo. Wewe ni wa Kristo, ni ufalme wa kisiri wa Mungu uliowekwa, ambao tunaingia ndani yake kwa ubatizo wa Roho Mtakatifu na napenda hilo. Mm, wapo watu karibu kila mahali ambao mioyo yao inawaka moto. Kwa moto ulioshuka Pentecoste uliowasafisha na kuwafanya safi. Lo, unawaka moyoni mwangu sasa. Lo, utukufu kwa jina lake. Nina furaha sana kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao. Mimi ni mmoja wao. Mimi ni mmoja wao. Nina furaha sana kwamba ninaweza kusema mimi Wao, wao, wao, mimi ni mmoja wao. Mimi ni ni, sasa nina furaha sana kwamba ninaweza kusema, ingawa watu hawa huenda wasijifunze kuwa DDD PhD, naona huenda wasijifunze kuwa, wala kujivunia sifa za ulimwengu, wote wamepokea Pentekoste yao, wakabatizwa katika jina la Yesu, nao wanatangaza sasa kwa mbali kwa upana, nguvu zake zingali ni zile zile. Nina furaha sana kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao wewe una furaha? Naam, bwana, mmoja wao tu, hivyo tu. Ninakumbuka nikitembea kupitia Memphis, maskini yule mama mweusi aliye aliyekegemeza kichwa chake juu pale, akasema, habari za asubuhi ya kasisi. Nikasema, ulituaje? nilikuwa kasisi. Akasema, bwana aliniambia kasisi wake anashuka kuja mtaani, atakuwa amevaa kofia ya udhurungi, amebeba mkoba. Kasema, nilijua ulikuwa ni yeye nilipokuona ukija. Mnaona lo no, yeye alikuwa ni mmoja wao yeni kweli. Lo no, jinsi Mungu alivyo mwema. Sasa ninaamini jambo fulani, ndugu ndugumana, mwanasoma muhtasari aliopewa yule msichana mdogo uu uliyemwombea Jumapili usiku kutoka Bedford, anadhaniwa amekufa ili aliwezi, tafadhali omba dua msichana mdogo ambaye sisi waliyemuombea hapa Jumapili usiku kutoka Benford ame amekufa. Sasa hivi walisema, hebu tuombe dua. Bwana Yesu, ninaomba ya kwamba kwa namna fulani, kwa njia fulani, bwana maombi yetu na yasikiwe kwa ajili ya mtoto huyo. Tunakikabidhi maskini kiumbe hicho kwako, baba yetu Mungu. Pia tunawazia juu ya watu hao waliokuwa hapa na kusii na kuomba dua kwa ajili ya msichana huyo mdogo. E Baba Mungu, ninaomba ya kwamba ya kwamba, ya kwamba ripoti hii isiwe ya kweli Baba, hatujui bali ninaomba ya kwamba utaturehemu na kutupa nguvu na kuruhusu maskini kiumbe hicho na kuishi kwa ajili ya utukufu wa Mungu, katika jina la Yesu Kristo tunaomba, amina. Bwana Yesu na aongeze baraka zake. Sasa kanisa, sasa jina church, la kanisa linahusishwa na asili ya tabia yake Mlijua Smirna si linamaanisha uchungu, nanyi mnaona kila moja the, ya kanisa sasa ni jina la kanisa lililo na uhusiano na tabia ya kanisa hilo. Ningeweza so kusema jambo fulani hapa, lakini afadhali nisiliseme, maana mgenielewa vibaya. Mnaona, jina lako linao, pia huenda usijue hilo there, bali linao Naam, no, no. unasema sasa know. hiyo ni elimu ya tarakimu, la siyo? Wakati Yakobo alipozaliwa walimwita Yakobo ambalo maana yake ni mtwaa mahali pa mwingine, lakini alipopigana mwereka see, na malaika Mungu alibadilisha jina lake likawa Israeli light, mtawala. Hiyo ni kweli, Sauli Saul Saul alikuwa Sauli wa Taso, mtu katili Jesus, lakini alipomjia Yesu aliitwa Paulo. Jina Simon, la simoni Simon, lilikuwa Simoni, bali alipomjia Yesu aliitwa Petro jiwe dogo. Lo na bwana, nini hii? Jina lako linahusika na kile ulicho, lina ushawishi juu ya tabia yako. Nalo kanisa hili liliitwa Simirna kwa sababu lilikuwa linakufa. Simirna linamaanisha uchungu. Kwa maneno mengine, shina la uchungu lilikuwa likichipuka na lilikuwa likisonga sana, lilikuwa likielekea kwenye manemane. Hiyo ndio wanaipaka miili manemane, mnaona. Uh, ilikuwa ni manemane, uvumba, uh, uh, kama mafuta manemane inatumiwa kuipaka miili ikiisha kutiwa dawa isiyooze na kadhalika. Inahusika na mauti, nalo kanisa lilikuwa linakufa kufa. Na loo, hivya mwezi kuona leo hii Enye marafiki, ule uamsho mkuu wa Kipentekoste ambao ulikuwa na uhai miaka michache iliyopita, hivi mwezi kuona unapakwa sasa manemane. Naona mafuta yale yale yaliyokuwa katika kanisa hili hapa yameshuka moja kwa moja na kulipaka hili hapa likafa, kwa sababu wanarudi kwenye matambara ya kikasisi na kuvua mavazi yao meupe watakatifu maskini, watu wale waliosimama huko nje waki... wakiwa na roho Mtakatifu halisi wakanena kwa lugha na kumdhihirisha Mungu, na ndugu walikuwa ni waaminifu, na sufu yote ya yadi moja upana wa walikuwa ni halisi kabisa, ungeweza kuaminia mahali popote. Got... Sasa ujui utaamini nini, wala utamwamini nani? Mnaona kule jambo fulani lililotukia. Jambo fulani limetukia. Ni kitu gani? Wanapakwa manemane ya uchungu, wakiinuka mmoja. Ni kitu gani kiliusababisha? Mmoja aliingia, kulikuwa naka kanisa lililoitwa la kwanza, lilikuwa ni Baraza kuu ndipo wakaliita Assemblies, Assemblies of God. Kutoka kwa Assemblies of God likaja Church of God. Kutoka kwenye Church of God ndipo wakaanza kuangalia ngambo ya pili, kasema ninyi ni Assemblies, huyo mwingine kasema ninyi ni Church of God. Ndipo kutoka kwa hilo likaja United Pentecostal Church of God juu ya hoja fulani, alafu muda si muda wa juu badala ya kuikubali nuru na kutembea ndani yake, mbona walijiundia dhehebu mpaka wasingeweza kuikubali nuru. Sasa wakati huu ubatizo katika jina la Yesu Kristo ulipoletwa badala ya Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, kwa Assemblies of God walikuwa tayari wamejitia nanga, kwa hiyo wasingeubadilisha Nao wanajua ni kweli. Nampa changamoto yeyote wao aonyeshe kwamba si wa kweli, kwa, wa kwa bibilia ni, ni ukweli mtupu, lakini wafanye nini? Hawawezi kuuchukua. Unaona, wangevunja kanuni yao ya imani, hawawezi. Alafu wa umoja walifanya nini? Badala ya kukubali na kuendelea, wakawa wagumu. Mungu abarikiwe milele, tunayo nuru nanyi hamna, sisi ndiyo. Walifanya nini? Wakaunda dhehebu. Huwezi kumuundia Mungu dhehebu, Mungu hata hana umbo, bibilia ili ala hakuna kitu cha utaratibu kumhusu Mungu. Sasa ndipo wa assemblies wakajaribu kumundia kumuundia dhehebu na kuwafanya nini yao, hao ndilo kanisa halisi. ha, ha, Ndipo wa umoja wakaja wakajaribu kuliundia lao dhehebu, nao walikuwa na nuru zaidi. Basi walifanya nini? Walilipua kwa njia ya uchungu ya kichoyo ambayo walitumia badala ya kuutangaza kwa chumvi na utamu. Walijaribu kumwondoa huyo mwingine kwenye ushirika, wasiwe na uhusiano wowote wa naye, na hilo ndilo lililosababisha ulikuwa umeenea. Basi muda si muda, mwajua, lingine likatokea, wakawa na hili na sasa wakatengana. Mmoja akasema yeye anakuja juu ya farasi meupe, huyo mwingine anasema yuaje juu ya hui jeupe. Mungu abarikiwe, nitaunda dhehebu hapa, naona jinsi wafanyavyo. Ikasambaza manemane mane mane. Ilifanya nini? Iliufungia undugu nje. Wana wake wengi wanaume usikuwa leo katika Assemblies of God wangetaka kuja na kubatizwa katika jina la Yesu Kristo, wakijua ya kwamba huo ni ukweli wa Mungu, wangefukuzwa kama wangefanya hivyo. Na wengi wa umoja wa sasa, mimi si wa umoja, siamini umoja katika ile njia wanayouamini. Wa siamini Yesu jinsi watakavyosema. Yesu, kuna ma Yesu wengi sana, ni Bwana Yesu Kristo Yo ni kweli. Sasa wala si si, ninaamini ni, ni hilo, tofauti na vile wanavyoamini wa, wanabatiza katika jina la Yesu, katika jina la Yesu kwa kuongoka ya kwamba kubatizwa, kuongoka kunamleta Kristo kwako kwa ajili ya ubatizo wako wa maji. Siamini hilo. Ninaamini kuongoka huja kwa damu ya Yesu Kristo kupitia kwa Roho Mtakatifu. Hiyo ni kweli ubatizo ni tendo tu la nje kwa kazi ya ndani ya kuzaliwa upya ambayo tayari imefanyika. Naona, kwa hiyo sikubaliani na jambo hilo. Hilo ni sawa, bali wote ni ndugu zangu. Wakati nilipoanza kama mhubiri wa Kibaptisti kwa mara ya kwanza, walikaribia wakasema, ndugu Branham, wewe njoo huku tunalo tu, tu, tu, na tulilileta hapa. Nikasema, si hata mmoja wenu. Ninasimama moja kwa moja katikati ya vikundi hivyo viwili na kusema sisi ni ndugu. Sijali nini, sijali kama mtu anapi, ananipinga hilo, alileti chembe moja ya tofauti kwangu. Yeye angali ni ndugu yangu, naye ndugu anayependa sambusa ya matofaa, mimi napenda ya cheri zaidi, bali sitamwondoa osha kwenye ushirika anaweza kula sambusa yake ya tofaa, nami ni ile yangu ya cherry. Nami naweka ute wa yai uliopikwa na suke juu ya ya yangu. Kama itaki, bwana anaweza kuichukua. Unajua hilo ni kitu gani? Vile vitu vilivyotwangwa wanavyo weka juu yake majua krimu ilio twangwa, mimi naipenda. Ninazeeka kupita kiasi sasa kuila kanini nini. lakini mimi A... mimi mimi, hiyo ndiyo ninayopenda kama yeye eh, haipendi, sio lazima aile. Hiyo ni sawa, ni taila yangu, lakini angali ni ndugu yangu. Hiyo ni kweli, na kwa hiyo na napenda hilo, napenda ushirika. Lakini wakati tunapochora mistari namna hii na mnaina, kusema la hili ni debu letu, wala tutanyoosha mkono na kupeana mikono na huyo mtu mwingine na kusema Mungu abarikiwe ndugu, jamani, hapo ndipo unapoita ushirika. Usipofanya hivyo unapata shina la uchungu kama tu wa Simirna walivyo upata kule nyuma nawe unasababisha jambo lilelile lile. Vema. Kwa hiyo jina lao lilikuwa uchungu wa Nikolai. Waliendelea kuwazima mpaka kwenye zile nyakati za giza. Wakati wa Lutha ulileta hatua ya kwanza ya neema, nuru kidogo ikaanza kuangaza, ndipo akatokea baada ya hayo. Akaja John Wesley pamoja na utakaso, nayo ikang'aa zaidi kidogo. Ndipo ukaja ubatizo wa Roho Mtakatifu pamoja na Wapentekoste, ukiirudisha tena bali wasingeweza kuidumisha jinsi hiyo. Hivyo basi iliwabidi kuiundia dhehebu, ndipo wakaanza kurudi moja kwa moja katika Unikolai tena vile hasa Bibilia ilivyosema wangefanya. Sasa inanibidi kuangalia hapa, ama nitaipata, wakati mwingi sana umechukuliwa. Hebu tukiendee kifungu cha pili ama nini, hicho kingekuwa ni kifungu cha nane tisa. Vema, sasa yale mateso, kifungu cha tisa na yajua matendo yako, dhiki yako, umasik. Kini, lakini utajiri loo oh. no, jamani I, I mimi church. Sasa yeye anazungumza yeah na kanisa. Sasa kanisa halisi sio, wengine walichukia matendo yao ya Wanikolai oh, na jua na matukano ya hao wasemao ya kuwa ni Wayahudi nao sio, bali wao ni sinagogi la yeah shetani sasa, walikuwa wakilalamika, walikuwa maskini sana, nini, walikuwa wamechukua yote waliokuwa nayo, walikuwa wamejenga kanisa lao dogo kama hili na kwa kuwa walikuwa ni kundi dogo sana, walikuwa wamewasukuma nje, lile kanisa kubwa lilikuwa limefanya hivyo, wakalinyamazisha kabisa. Nalo likasema, ninajua, ninajua inawabidi kukutana huko chini pembeni, mnakutana vichochoroni, ama mahali popote pengine mwezapo. Nami nimekuwa kwenye mapango ya kuzikia ambamo wanalazimika kukutania, wanateremka chini ya ardhi na kukutana na kadhalika mle ninajua, dhiki zako pia ninajua shida zako, na kadhalika namna hiyo, bali unafanywa tajiri kwa dhiki hizo. No jamani, niambia, wakati wowote wa mateso yanapokuja juu ya kanisa ulipa nguvu siku zote yanalipa kanisa nguvu. Katika mateso, ninajua dhiki zako, bali utajiri. Kwa nini umenishikilia mimi? Utajiri, bali dhiki zako hazikuudhi. Sasa nini? Mliona, Wanikolai walikuwa wamejipatia sinagogi. Sasa bibilia ilisema hivyo hapa, mliona hapa katika kifungu cha tisa, ambako ambayo nao siyo bali ni sinagogi la Shetani. Mm -hmm. Kanisa la kweli lilikuwa limesukumiwa like nje. Wanikolai walikuwa wamechukua mamlaka na nini, walikuwa wamewafukuza wame watu waliokuwa na Roho Mtakatifu. Kwa hiyo basi hawakuwa ha, na haja nao, endapo Simirna huko in in Asia ingalijua tu ya kwamba mambo ya kwamba taji za wafia imani zingaliwa wangojea, wangalitetemeka. Naona sasa, kwa maneno mengine, kile wakati unabii huu ulipoandikwa na kutumwa chini, nalo kanisa likaupata nao wakaona, walikuwa ndio watakaovaa taji ya wafia imani. Mbona wangeninii? mbona lingewashtusha hata kufa walikuwa wakiutazamia wakati wowote wa au kuja katika wakati wao. Alafu labda baadhi yao walisema vema, mwajua, mwajua, nawaambia nabii huyu alikosea. Yohana yeye, alikosea yeye, kwa maana halikutukia kwetu sisi hapa Simirna. Mbona ilikuwa iwe ni mamia ya miaka baadaye? Mnaona, lakini Mungu anaposema lolote halina budi kutimia. Hapo ndipo tunaizamisha tuna imani yetu papo hapo kwenye neno la Mungu. Mungu hutimiza kila haidhuru huenda ukawazia itatendeka papa hapa, bali labda huo sio wakati wa Mungu kwake kutukia. Lakini neno langu alitanirudia bure, bali litatimiza kile lililokusudiwa. Mungu daima ataliheshimu neno lake, na kwa wakati wake mwema litavuna kwa so, hiyo watu hawa walikuwa ndiyo kanisa la kwanza, bali katika kanisa hilo kulikuwako na tabia ambazo zingetokea katika Later on. Katika kanisa la Simirna baadaye, sasa ndipo walikuwa watavaa taji ya wafia imani, wengi wao walikuwa wauawe. Sasa hebu tuchukue ki kifungu cha kumi, tunaposoma hili, usiogope mambo haya, sinagogi la shetani, uh, uh, yatakayokupata. Tazama huyo ibilisi atawatupa yenu gerezani died. Ili mjaribiwe na kwamba mtakuwa na dhiki siku kumi. Uwe mwaminifu hata kufa, nami nitakupa taji ya uzima. oh. Lo jamani, waliambiwa wasiogope walipoitwa waifie dini ya yao sasa dada Hudi, popote ulipo, ninatumaini hili linakusaidia. Dada Hudi alikuwa akiniambia hivi, majuzi ilikuwa ni vigumu kwake kuelewa ni kwa nini wengine wangeokolewa na wengine wasingeokolewa. Wakati mwingine inakubidi kujua, Mungu aliwaambia watu hawa sasa msiogope kuhusu hilo, maana shetani atawatupa mle ndani, kwa sababu kwamba hawa Wanikolai waungwana ambao wamekuja na kuwasukuma ndani, kwa kuwa nitawaacha mfe kwa ajili ya huduma yangu, bali nitawapa taji ya uzima kwenye siku ile kwa hiyo msinini sasa, angalie ye, yeye alisema sasa, kama ukiangalia tunaposoma kifungu hiki cha kumi, hebu nikisome tena. Usiogope mambo haya yatakayo kupata. Tazama, huyo Ibilisi atawatupa baadhi yenu gerezani ili mjaribiwe, naye mtakuwa na dhiki siku kumi, lakini uwe mwaminifu hata je. Mliona hilo? Alikuwa mpaka sio mpaka kufa, bali hata kufa Mnalipata? uwe mwaminifu hata kufa. Mnaona nao walikuwa sasa. Yeye alisema shetani, hivi mliona? Yule ambaye yeye ambaye, ambaye, yeye alimtaja kama yule aliyekuwa akifanya hivyo sasa hili sinagogi la shetani lilikuwa ni hao wa Nikolai, tunajua hilo, sivyo? Basi lilikuwa ni dhehebu ukasisi uliokuwa ukiinuka, ambao ungewafanya watu hawa wa kuteseka, ambalo lingewafanya watu hawa wa kuteseka, nao iliwabidi kuwa waaminifu kwa Injili hata kufa. Hivi mliona katika sherehe ya ndoa, sio mpaka mauti yatakapo tutenganisha bali hata mahuti yatakapotutenganisha. Mnaona sasa, hata na mpaka ni tofauti. Sasa walikuwa wawe waaminifu kwa Kristo hata mauti. Shukeni mwende moja kwa moja mautini nayo, msiogope kwa maana nitawapataji. Sasa hizi siku kumi wanazozungumzia hapa Siku kumi, siku moja katika Bibilia inawakilisha mwaka mmoja nazo, hizi siku kumi zilikuwa ni ile miaka kumi ya utawala wa uyu d-e-o-c-l-e-a-t-e-o-n Diocletian ambaye yeah, alikuwa yule mfalme mkuu aliyetawala katika nini ya mwisho. Vema, kuna wafalme wakuu kadhaa waliotawala wakati uh wa kanisa la uh Efeso na Nero, ninaamini uh, alikuwa ni alikuwa mmoja, naye huyu Diocletian hapa ndiye wa mwisho aliyetawala katika miaka kumi ya mwisho, naye alikuwa ndiye mtesi mwaga damu sana miongoni mwa wote. Yeye aliungana tu na kundi hili nao wakawaua Wakristo kinyama na kuwaua, wakawachoma moto wa wakafanya kila kitu, na ilikuwa ni miaka kumi ya mateso yenye umwagaji mwingi sana wa damu kuliko mingine yote na wakati wake na utawala wake ulikuwa ni kutoka mwaka wa mia tatu na mbili hadi 312. Huo ulimalizia wakati wa Simirna pamoja na kuingia kwa Constantino, naye aliingia mwaka wa 312, Constantino aliingia. Huo ulikuwa ndio zile siku kumi za dhiki, nazo zilianza na Nero na kuishia kwa Diocletian, nayo yalianza na Nero, ilikuwa yapata mwaka wa 64 AD, wakati alipokichukua kiti cha enzi. Sasa kifungu cha moja ni ahadi. Sasa tutakichukua kiti kabla hiki kabla tu hatujafunga. Sasa kifungu cha na moja ni ahadi. Sasa tutakichukua hiki kabla hatujafunga. Yeye alienasikio na alisikia hili neno ambalo Roho ayambia makanisa. Yeye ashindaye hatapatikana na maadhara ya mauti ya pili sasa. Sina budi kusema jambo fulani hapa, ya kwamba kusudi kama nikilifikiria moyoni mwangu wala nisiliseme, basi mimi ni mnafiki. Mnaona, ninawatakeni muone jambo fulani hapa katika maandiko, nami nafikiri lilikuwa ni moja ya mafumbo makubwa sana kwangu kwa muda mrefu, mpaka nikapata kujua. Sasa hebu tusome hili kwa makini sana. Sasa mnaona yeye aliye na sikio, kwa maneno mengine aliye na sikio kusikia. Mnaona kwamba yuko wazi kwa Roho na alisikie hili neno ambalo Roho ayaambia makanisa. Sasa mnaona jambo lili hili, mateso haya na kila kitu, kinakuja kila sehemu yake inapandana katika kila kanisa. Yale makanisa Roho anayaambia makanisa, yeye ashindaye katika kanisa lipi? La Efeso, naam vema. Simirna naam, yote hayo yeye ashindaye katika makanisa yote hatapatikana na madhara ya mauti ya pili yeye, katika kanisa la Laodikia ashindaye nini? awashindaye Wanikolai, ayashindaye mambo ya ulimwengu, ayashindaye haya madhehebu, aushindaye ukasisi huu, ashindaye kila kitu cha ulimwengu na kujitolea kabisa na kumpenda Kristo, hutapatikana na madhara ya mauti ya pili. Kwa nini? yeye yuna uzima wa milele. Uzima wa milele hauwezi kufa. Yesu alisema yeyasikiaye has, kutoka kwangu yuna uzima wa milele, wala hata Arifat. Kufa kamwe nitamfufua yeah. Katika siku ya mwisho. Sasa there, sasa hapo uh, sasa utanini, huenda kuna wengi wasiokubaliana na hili, bali ninawatakeni mfikirie kwa nguvu sana kabla hamjatoa maamuzi yenu. Mnaona, nitasema jambo fulani, that's fulani that's sasa hiyo ni that's ndiyo that's sababu that's mimi that's siamini that's kuna that's kuzimu ya milele Haiwezekani kuwe na kuzimu ya milele maana, kama kuliwahi ku kuwa na kuzimu ya milele, basi daima kulikuwapo ku na kuzimu ya milele maana milele, kuna aina moja tu ya uzima wa milele na huo ndio sisi sote tunashindania, na endapo utateketezwa daima na milele, basi itakubidi kuwa na uzima wa milele ukiteketezwa, ndipo ingekuwa ni Mungu anayeteketeza Huwezi kuwa na kuzimu ya milele, na Bibilia inasema dhahiri ya kwamba kuzimu iliumbwa in... na ikiwa imeumbwa, si ya milele. Kili chochote kilicho cha milele yeah, kamwe hakikuumbwa, kilikuwako daima, ni cha milele. Nayo Bibilia na inasema ya kwamba kuzimu iliumbiwa Ibilisi pamoja na malaika wake was. Kuzimu iliumbwa si ya milele wala siamini ya kwamba mtu ataadhibiwa milele. Ninaamini ya kwamba bibilia inasema dhahiri hapa ya kwamba yeye ashindaye hatapatikana na madhara ya mauti ya pili. Sasa mauti, neno mauti linatokana na ni hili ni utengano sasa tunapotenganishwa na Mungu katika dhambi, tumekufa tayari. Bibilia ilisema hivyo, tumefarakanishwa na Mungu, tumekatiliwa mbali, tumekufa katika dhambi na makosa. Sisi ni wageni kwa Mungu na dola yake. Ndipo tunapompokea Mungu na tuna uzima wa milele. Sisi ni watoto wake na tu sehemu yake. Mvulana wangu mdogo hapo Josefu, ni sehemu yangu, haijalishi yale mimi atakayopata kufanya yeye. Huenda mimi, huenda asiwe kama nilikuwa. Mtu tajiri mno na nilikuwa na urithi mkuu sana uwe na kaninia hata akarithi chochote, bali angali ni mwanangu. Yeye ni sehemu yangu, hakika yeye ni sehemu yangu. Sasa siwezi kumkana zaidi ya ninavyoweza kujikana mimi, kwa sababu yeye ni sehemu yangu. Uchunguzi wa damu ungeonyesha ya kwamba yeye ni, ni wangu. Unaona, na uchunguzi wa damu unaonyesha kama wewe ni wa Mungu au sivyo. Naona ninyi ni watoto wa Mungu na mna uzima wa milele, lakini nafsi itendayo dhambi, nafsi hiyo itatengwa. Hiyo ni kweli, ndipo haitakuwako tena. Sasa angalieni, chochote kilichokuwa na mwanzo kina mwisho, kwa sababu chochote kilichokuwa na mwanzo ni kiumbe. Lakini Mungu hakuumbwa, daima alikuwa ni Mungu, hakuna mahali alipoumbiwa. Na jinsi pekee tunavyoweza kuwa na uzima wa milele ni kuwa sehemu ya uumbaji huo utukufu. Lo no, laiti tungaliweza kuliona hilo! Unaona vile Roho Mtakatifu anavyokufanyia? Ni Roho Mtakatifu, muumba mwenyewe, Mungu Baba katika umbo la Roho aitwaye Roho Mtakatifu, kwa maana alikuwa juu ya mwili ulioitwa Yesu Mwanawe, ambaye alimuumba Yesu, ule mwili. Hiyo ndiyo sababu huo ilibidi ufe. Mungu aliishi katika mwili huu wa kibinadamu, nayo seli ya damu ilivunjwa, nao uwayi uliotoka katika seli hiyo ya damu ukarudi. Hiyo ndiyo sababu ambayo mwabuduo wa kale wa Agano la Kale asingeondoka aliondoka na hukumu ile ile aliyokuwa nayo wakati alipokuja, lakini katika agano jipya Waibrania ilisema kwamba mwabudu akiisha kutakaswa mara moja asingejiona tena kuwa na ana dhambi. Sasa agano la kale, wao walimleta mwanakondoa akamlaza chini, akaweka mikono yake juu yake mwabudu kwani akamkata shingo, akaisi kutokwa na damu, na akasikia mlio wake, naye akafa, na, na akauisi maskini mwili wake ukishupaa, naye akafa. Alijua huyu alipaswa kuwa ni yeye mwana kondo, alipachukua mali pake, kwani akachukua hiyo eh, damu akaiweka madhabahuni, na nao moshi ukapaa juu, nayo yalikuwa ni maombi ya msamaa wa mwabu. Sehemu tupu kwenye kanda, wala uhai wa, m... wa mnyama huyo usingirudi juu ya mwanadamu na kuungana na roho ya kibinadamu kwa sababu ni roho ya mnyama uai wa mnyama na uai wa mwanadamu haikiwezekana. wa lakini wakati nini? Hiyo ndio sababu alitoka akiwa na tamaa ile ile ya kutenda dhambi, jambo lile lile, anaingia ndani kwa ajili ya kufanya uzinzi na kutoa dhabihu yake, kisha anarudi akiwa na jambo lilelile niani mwake. Hiyo ni kweli, lakini hapa wakati mabuduo, lo, enye kanisa la Mungu msikosi kupata hili. Mwabudu akiisha kumwendea mwana wa Mungu mara moja kwa kweli na kwa imani, anaiweka mikono yake juu ya Lo, jamani, anaangalia pale usoni mwake, huku yale mate yakining'inia usoni mwake, damu kitiririka usoni mwake, anahisi ule uchungu, wa Mungu wangu Mungu wangu mbona umeniacha? Lo, ndugu, unapoona ni gharama ya jinsi gani iliyokufa kwa ajili yako, na kwamba huyo alikuwa ni nani? Manueli, Mungu akifa mahali pako, basi ni kitu gani kinachotukia, mwabuduwa basi hapo seli hiyo ya damu ilipovunjwa katika mwana wa Mungu, ni kitu gani kilichoifanya seli hiyo ya damu? Wewe ni nini wewe? Ni seli moja ndogo iliyotoka kwa baba yako. Mwanamke hana hemoglobini, mwa mwanamke hutoa yai pekea, kiangulio yeye atambeba, m, m, m, m, mtoto bali damu inatoka kwa mwanamume. Hiyo ndiyo sababu mtoto huchukua jina la baba yake. Halafu bali mwanamke akiolewa na mwanamume huchukua jina la mume kwa ajili ya watoto. Yeye anakuwa kiangulio cha mtoto huyo ambaye atamzalia mwanamume huyo. Like a... lakini kama nilivyosema kuku anaweza kutaga yai, bali endapo ajawa na ndege wa kiume alitangulika. Hiyo ni nilisema, hiyo ndio sababu leo hii tuna makanisa mengi sana ya kale baridi ya kawaida. Waliingia kwenye wazo hili la Unikolai, wakapata viota vilivyojaa mayai yaliyooza, wala kamwe hayataanguliwa kwa sababu hayana. Ungeweza kuwafanyia chochote maskofu, mashemasi, chochote kuwaita maskofu mashemasi, na kile kamwe hawataamini katika ishara kuwafuata waaminio kwa bo hawajawahi kuwa na mwenzi wao yesu kristo kama kama ukipata kurutubishwa na mwenzi huyo wa nguvu za mungu wakati sele hiyo ya damu ilipovunjwa pale kalvari na uwai huo uliokuwemo mle ndani yehova mdogo lo linapaswa kuvutia sana wajua kila mtu wa na, anatafuta ishara si hivyo kila mtu anasema lo nionyeshe ishara myahudi alisema unionyeshe ishara hebu niwape ishara mungu aliwapa ishara wakati mmoja waliomba wapate ishara Israeli iliomba ipewe ishara. Yeye alimwambia nabii, nitawapa ishara ya milele, bikira atachukua mimba, bikira atachukua mimba, naye atamzaa mwana, amina, ataitwa Imanueli, Mungu pamoja nasi. Ishara kuu sara iliyopata kutolewa wakati Mungu muumba wa mbingu na nchi alipoufanya mfumo wa jua. Hebu simama pale kwenye mlima Palomar, uangalie wangalie huko ng'ambo kwa hiyo d darubini nawe unaweza kuona miaka mia moja na ishirini ya uwazi wa nuru kunja hizo katika maili na ng'ambo ya huo ungali, kuna mwezi na nyota na ulimwengu, naye alivyumba vyote alivipulizia tu kutoka mikononi mwake namna hiyo. Naam, ndipo huyo muumbaji mkuu akawa mwokozi wangu, akashuka akaja kwenye seli ndogo ya damu, sio kupitia kwa mwanadamu, bali akaja kibikira kwa mwanamke. Ndipo akachukua chavua hii ndogo kutoka kwa mwanamke akajitengenezea mwenyewe nyumba ndogo na kuishi ndani. Lo, lili linapaswa kuvutia! Yehova! Yehova juu ya lundo la samadi katika kibanda akilia Yehova katika hori la nyasi kavu. Hiyo ndiyo ishara ya milele. Baadhi ya hawa watu wenye kiburi, Yehova Mungu mtoto mchanga na Eliya, haleluya katika zizi linalonuka vibaya. Halafu tunafikiri ati sisi ni mtu fulani, unainua pua yako juu. Kama ingalinyesha, ingalikuzamisha. Halafu unatembea ukifikiri wewe ni mtu fulani, naye Yehova amelala zizini juu ya lulundo la samadi akilia kama maskini. Mtoto yeye yeyote mchanga linapaswa kuvutia. Hiyo ni ishara. Mungu alisema, nitawapa ishara ya milele. Hiyo ni ishara halisi. Yehova akicheza kama mvulana. Yehova Yehova akifanya kazi katika karakana, akipasua mbao kama seremala. Haleluya jamani, lo jamani! Yehova akiyosha miguu ya wavuvi. nitawapa ishara Loo, bali inatubidi kuwa na makasisi mwajua, wenye majona mishipi yote kola na naona. Loo, nitawapa ishara ya milele. Yehova akisimama wani, akiwa na mate usoni mwake. Yehova ameanikwa uchi katika mwili kati ya mbingu na inchi, yeye alidharau aibu ya msalaba tuna sanamu yake pale akiwa amezungushiwa kitambaa kidogo. Hakika huyo ni mchongaji aliyefanya hivyo. Walimvua nguo akawa uchi, wakamtayarisha. Lo, hilo kundi la wanafiki! Wakati saa hiyo itakapofika, hii ni siku ya mwanadamu, siku ya Bwana inakuja. Yehova, Yehova kifa namo hakuna kilichotukia. Yehova kiomba, hakuna kilichotokea. Hmm. hiyo ni kweli linapaswa kuvutia hiyo ni ishara ya milele hiyo ndiyo ishara ambayo watu wote wangejua ndipo akafa yehova akafa ndipo mm. nchi ikaanza kutetemeka lo jamani ndipo akafufuka kutoka kaburini na kupaa juu yehova akirudi katika mfano wa roho mtakatifu apate kuishi katika kanisa lake miongoni mwa watu wake utukufu Yehova akitembea kanisani akitambua mawazo, yani, ya nia zao. Yehova akiwaponya wagonjwa. Yehova akinena kupitia midomo hata mtu huyo hawezi kujidhibiti. Yehova akirudi katika Kiingereza na kuitafsiri. Ati mnataka ishara? Amina kwamba Yehova alishuka kwa kahaba akamwinua, ambapo yeye nini sana, yeye ni duni sana, hata mbwa wasingemwangalia na kumosha, akawa mweupe kama sufu na kumpa roho safi kama yungiyungi. Lo, jamani! Yehova akimchukua mlevi aliyelala pale kichochoroni na mayai ya nzi kote kinyweni mwake na kumfanya aihubiri jili, damu ya Yesu Kristo hutusafisha wakati alipokuwa duniani alienda kwenye mji duni kuliko yote uliokuwako na kwa watu duni kuliko wote waliokuwako, nao wakampa jina duni kuliko yote lililokuwapo. Hiyo ni kweli, walimfanyia mabaya zaidi na kumwita jina baya sana ambalo lingeweza kuitwa mtu, Belizebuli, Ibilisi. Kilicho duni sana wangaliweza kumpa wanadamu walimpa, lakini Mungu alimwinua, naye akampa kiti cha enzi kilicho juu sana, hata ili mbili kuangalia chini kuitazama mbingu, amina utukufu na akampa jina lililo juu ya kila jina lililodajwa mbinguni na duniani na jamii yote ya mbinguni na duniani inaitwa jina lake. Hivyo ndivyo mwanadamu alivyomwazia, hivyo ndivyo Mungu alivyomwazia. E, Mungu jalia mawazo yangu yawe kama yako Baba na Bwana. E, jina Now, la thamani sasa, yeye aniaminie mimi yuna uzima wa milele. Sasa kama kuna aina moja tu ya uzima wa milele nawe unaupata na, una na tunautafuta kwa Yesu Kristo, huo ni uzima wa Mungu. Basi wakati ile seli ya damu ilipovunjwa kwa mwana wa Mungu na yule Yehova mdogo ambaye alikuwa amewekwa ndani ya mtu huyu anayeitwa Yesu, wakati ndani yake mlikaa utimilifu wa uungu kwa jinsi ya mwili. Na sasa wakati tunapoikubali hiyo damu kwa ondoleo la dhambi zetu, hiyo roho ambayo haikuwa juu ya mwanadamu bali juu ya Mungu Utukufu! Biblia ilisema damu ya Mungu. said, remember, mtu fulani alisema, mnakumbuka yeye al, usiseme chochote kuhusu Wayahudi, maana yeye alikuwa ni Myahudi. Yeye akuwa Myahudi, akuwa Myahudi wala mataifa, alikuwa ni Mungu. Hiyo ni kweli, alikuwa ni damu iliyoumbwa Mungu aliifanya maalum, ilikuwa ni yake mwenyewe, na kupitia kwa hiyo damu iliyoumbwa, tunaikubali kama msamaha wetu, kwa sababu yeye alikufa hayo mauti kwa ajili yetu. Hiyo seli ya damu iliyovujika humwachilia Roho huyo Mtakatifu apata kurudi kwetu. Na sasa sisi ni wana na binti za Mungu kwa kuzaliwa kwa roho, ndipo uzima uliokuwa ni wa Mungu ambao haukuwa na mwanzo wala hau, hautakuwa na mwisho ni wangu na wako kwa nehema ya Mungu katika Yesu Kristo. Haya basi, sasa kuzimu, tutarejea kwenye hilo kidogo. Ninawaambia ya kwamba ya kwamba hakuwezi kuwako na, ninaamini katika kuzimu kuna kuwaka moto na Bwana, Biblia ilisema hivyo, ziwa la moto. Sasa lakini hiyo haiwezi kuwa ni nini? Ya milele haiwezi kuwa ni ya milele, ingewezekana biblia kamwe haisemi ni ya milele. Inasema kuzimu ya dawamu, haisemi neno milele, inasema kuzimu ya dawamu. Sasa imewekwa tayari kwa ajili ya Ibilisi na malaika wake. Kuzimu ya dawamu sio ya milele. Sasa baada hiyo nafsi huenda ikatezwa kule kwa matendo yake kwa muda wa miaka milioni kumi, nijuavyo mimi, sijui vile dawamu, huenda ikawa machoni pa Mungu huenda ikawa ni kwa dakika tano, huenda ikawa kwa miaka milioni moja, huenda ikawa ni kwa miaka milioni kumi, bali wakati utakuja ambapo hiyo nafsi itakoma kuwepo. Haya hapa yale ya Biblia iliyosema, mnaona, mnaona yeye yeah, ashindaye hata patikana na madhara ya mauti ya pili. Mauti ya kwanza ni kutengana na wapendwa wetu, tunaenda katika uwepo wa Mungu, kamwe si nje ya uwepo wake Naona sasa, kama kuna mauti ya pili basi itabidi iwe ni kifo cha nafsi. Ndipo basi yeye aushindaye ulimwengu ama ashindaye mambo yaliyo katika ulimwengu yuna uzima wa milele, wala hata guswa na mauti ya pili. Haya basi, uzima wa milele. Lakini mwe mwenye dhambi, Biblia ilisema mwanamke aishie katika anasa amekufa angali hai. Hiyo ni kweli. Nafsi itendayo dhambi hakika itakufa. Kufa ni nini? Kutenganishwa kabisa, hayuko tena. Mnaona sasa, imekatiliwa mbali. Ni kweli, imekatiliwa mbali, haiko tena. Itachukua muda gani kuichukua hiyo? Itaenda chini kupitia njia ile ile iliyokujia na itafikia mahali ambapo akiitasalia kitu kwake, itarudi tu kwenye kitu kile ilichofanyiziwa tungewe tungeweza kuchukua seli na kuivunja seli mara moja kwa seli nyingine mpaka tuifikie kwenye ile seli ya kwanza, uivunje seli hiyo, ndipo una kemia ya damu. Unaingia kwenye kemia mbalimbali mbali za damu, na ndipo unafikia kwenye sehemu ndogo katika seli hiyo. Hiyo ni uhai. Hauwezi kupata huo, haujui lolote kuhusu. Sasa uhai huo hatimaye utafikia mahali ambapo haupo tena. Hata kemikali ya uhai huo iwe ni nini, siamini una kemikali yoyote. Ungekuwa ni wa kiroho. Alafu basi katika jambo hilo hatimaye utatenganishwa kabisa na usiwepo tena. Hivyo ndivyo Bibilia ilivyosema, nafsi itendayo dhambi itakufa, na hao washindao katika nyakati hizi za kanisa hapa hawatapatikana na madhara ya mauti ya pili. Mwili unakufa kwanza, nafsi inafuatia kufa, wala haitakuwako tena. Mnaona hiyo ni naamini, hiyo ni bibilia inayosema hayo. Sasa kumbukeni, kama kuzimu ni ya milele, basi bibilia imekosea iliposema kuzimu iliumbwa. Halafu basi kama mtu atachomwa moto milele kuzimuni, basi ingembidi kuwa na uzima wa milele apate kuhisi kuunguzwa. hiyo ni kweli? Vema, kuna aina ngapi ya uzima wa milele? Moja. hiyo ni kweli, uzima mmoja tu wa milele. Sasa usiondoke na kusema ndugu Branamu haamini katika kuzimu. Ndugu Branamu kweli anaamini katika kuzimu. Biblia inafundisha kuzimu ipo, hakika tu. Kama vile kulivyo na mahali pa raha, kuna mahali pa adhabu, naye Mungu hakika ataifanya nafsi itendayo dhambi dhidi yake iadhibiwe. Na kwa kumkataa Yesu Kristo kama mwokozi wako, hakika utaadhibiwa kwa ajili yake. Lakini kutakuwako na wakati ambapo wewe utakuwapo tena, lakini kwamba ita inachukua miaka milioni ngapi kwako kurejea pale? Sijui mimi, lakini wakati fulani uh, wewe ni kiumbe cha wakati. Mpaka utakapozaliwa mara ya pili, ndipo wewe ni kiumbe cha milele, na jinsi pekee unavyoweza kuupata ni kuwa na sehemu ya Mungu ndani yako, ikiwa ni uzima wa milele. Unaweza kuona hilo hakika? Yeye yeah, aliye na sikio na alisikia neno hili ambalo Roho yaambia makanisa. Ninampenda nanyi. Je, nina furaha sana kuwa na uzima wa milele hilo alinisumbui tena kwa sababu kwamba tuna uzima wa milele sasa. Nami ninajua hilo na, na ninatumaini ya kwamba kila mtu atakuwa na huo, sisi sote. Ireneo nam nilikuwa na mtasari hapa juu ya Ireneo kuhusu kusoma historia hii, kwamba sababu ya Ireneo kuchaguliwa ni kwa sababu alikuwa na ishara za kanisa la Kipentekoste asili zikimfuata sasa. Kama Mungu, ni wangapi wanaamini ya kwamba kanisa lilianzia Pentekoste? Vema, ni wangapi wanaamini ya kwamba Mungu aliliidhinisha kanisa huko Pentekoste? Vema, Bwana. Basi kama hilo lilikuwa ndilo kanisa la kwanza la Mungu, na hilo ndilo yeye aliliita kanisa na yeye sasa ni mzabibu saa, sisi ni matawi. Kama mzabibu huo ukiwahi kuzaa tawi lingine litakuwa ni nini? Pentekoste. Naam. Sasa labda si kwa jina. Sasa tunayo majina ya Pentekoste, lakini hayo si zaidi ya Methodist, Baptist, Presbiteri, Pentekoste. Hilo halimaanishi kitu. Mnaona, hilo ni jina tu, lakini mradi tu una ujuzi wa kipentekoste moyoni mwako, Pentekoste nafsini mwako, unaukupa uzima wa milele. Basi Mungu amekuahidi ya kwamba hutapatikana na ma madhara ya mauti ya pili, kwamba una uzima wa milele na uweze kuguswa na mauti ya pili. Unaona una nini wewe? Ni usimhuzunishe Roho Mtakatifu wa Mungu. Sasa usimhuzunishe kufanya mambo mabaya, ukimhuzunisha utajuta, maana Bibilia ilisema usimhuzunishe Roho Mtakatifu wa Mungu ambaye kwa yeye mmetiwa muhuri hata siku ya ukombozi wenu. Hiyo ni kweli, msimhuzunishe Roho Mtakatifu. Lo, itakuwa ni siku ya ajabu, asubuhi moja moja ya nyakati hizi kuwaonyesha ya kwamba ufufuo utakuwa ni wa dunia nzima. Wawili watakuwa kondeni, nami nitamchukua ni mmoja, na wawili kitandani, nami nitamchukua mmoja. Mnaona, itakuwa ni usiku sehemu moja na mchana sehemu nyingine ya dunia. Utakuwa ni ufufuo wa dunia nzima, huo unyakuo. Parapanda ya Mungu italia na kila moja la haya la kanisa hili dogo hapa papa hapa hapa na hata lile kundi dogo lililopitia kule. Na kutokea hapa hapa hapa wakati yule mwanamwali yule mwanamwali, wakati alipoona katika za zamu ya saba. Sasa mtakumbuka kulikuwako na wanawali saba, hiyo ni kweli? Ama ninamaanisha wanawali watano walitoka, wanawali kumi walitoka kwenda kumlaki bwana, watano walikuwa wenye busara na watano walikuwa wapumbavu. Hiyo ni kweli? Na sasa katika zile zamu, hata hivyo, kulikuwako na zamu saba na mwishoni mwa zamu ya saba wengine walilala, kutoka kwa zamu hii hii, hii, hii, hi, na ile zamu ya saba, sauti ilitokea, Tazama, bwana harusi yuwaja, nendeni mkamlaki nao wakaamka na kuzitengeneza taa zao na hawa wengine wote wakaamka kupitia hapa. Lo, wosi utakuwa ni wakati mzuri sana lo. Tulizoea kuimba wimbo mdogo, ni wakati mzuri sana kwako, ni wakati mzuri jinsi gani kwangu. Kama sote tukijitayarisha kumlaki Yesu mfalme wetu, itakuwa ni wakati mzuri jinsi gani hapa. Hebu tuone kama tunaweza kuimba huo. Wakati mzuri sana kwako. Wakati mzuri sana kwangu. Kama sote tukijitayarisha kumlaki Yesu mfalme wetu, utakuwa ni wakati wa ajabu jinsi gani! Kuo si utakuwa ni mzuri sana. Lo, hivi si kutakuwa kuzuri sana kule, pasipo na mizigo ya kubeba, kuimba kwa furahu, kukengereza moyoni, sikilia. Lo, hivi sikutakuwa kuzuri sana kule? Ni wangapi wenu wanaojua mtafika nyumbani? Ni wangapi wenu wanaojua mtatokea kwenye mlango ule? Hamjui. Ni wangapi wanaojua kama ukitoka nje utarudi tena. Huwezi kujua. Kwa hiyo usiache usiku huu ushindwe, usimkosee Mungu usiku huu, kwa kuwa uenda huu ukawa ndio usiku wa mwisho ambao ungepata wakati ama nafasi. Unani wewe? hata hivyo, ulitoka wapi? unaenda wapi? kitabu pekee ulimwenguni kinachoweza kukwambia kwamba ni nini ni, ni, ni maskini, Bibilia hii hapa iliyobarikiwa. Na hiyo ndiyo Bibilia tunayoiamini, huyo ndiye Mungu tunayemwamini na kama hauko kwenye bibi harusi huyo katika kundi hili dogo la walio wachache huku chini kabisa, leo ukibanwa kabisa na kanuni za imani na madhehebu na kadhalika. Hii iwapo huko ndani ya kundi hilo dogo, sasa haikubidi kujiunga na maskani hii, haikubidi, haikubidi kujiunga na chochote, inakubidi tu kuzaliwa katika ufalme huo. Sasa kama unataka ushirika wako katika Methodist, Baptist, Presbyterian, popote unapoutaka, hiyo ni juu yako. Unaona wewe, weka ushirika wako pamoja na mtu, mtu yeyote utakaye, ila nitakwambia ni jambo moja. Unapozaliwa mara ya pili, unajua ndege wa aina moja L. Jamani, mtu fulani aliniuliza wakati mmoja, akasema kasema, ndugu Branham uliwaambia hao watu rudini kwenye kanisa la Kimethodisti? Nikasema, hakika, acha wawatupe wa, wa, nje, nao hawana mahali pa kwenda. Kwa hiyo basi, tutaona hilo ni sawa. Rudi kule, haitachukua muda mrefu sana. Unaona, haitachukua muda mrefu sana, watarudi moja kwa moja tena. Unajua, wakati mmoja katika eh, Nuhu, safina, mahali pa usalama, Nuhu, mafuriko makubwa yalikuja, na hivyo basi Nuhu akamfungulia kunguru atoke safinani, naye akaenda tu akilia na kuangalia kila mahali, mbona liridhika. Maana alikuwa mla mizoga tangu mwanzo angeruka kutoka kwenye maskini mzoga mmoja uliokufa na kulijaza tumbo lake kwa nyumbu huyu, kisha aende kule kwenye maskini kondoo huu huyu na kulijaza tumbo naye na kadhalika, ambako kulikuwa na kila namna ya mizoga mifu imesambaa kila mahali. Kwa hiyo kunguru ataketi tu chini pale na kulialia, jamani, ina yubile nikiwa peke yangu kabisa, akilialia tu. Lakini wakati walipomfungulia maskini yule, huwa alikuwa wa asili nyingine. Uvundo huo yeye asingeweza kuvumilia. Mbona? Hmm, huwa hana nyongo yoyote, ndiye ndege pekee asiyekuwa na nyongo, asingeweza kumeng'enya. Kwa hiyo jambo pekee angaliweza kufanya ni kurudi moja kwa moja kwenye safina na kuubisha mlango. Nenda tu mahali popote utakapo, jambo pekee nalokuomba ufanye ni uingie tu kwenye ule ufalme. Nami najua utakako kwenda utaweza kuyavumilia. Tena ndugu, utasema nimevuka mstari wa utengano, nimeuacha ulimwengu huu nyuma. Nam Bwana, hakika ndivyo ilivyo. Lo! Walikuwa wamekusanyika kwenye chumba cha juu, wote wakiomba katika jina lake, walibatizwa kwa Roho Mtakatifu na nguvu za utumishi zikaja. Sasa yale aliyowafanyia siku hiyo atakufanyia yayo hayo. Ninafuraha sana kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao, na wewe je, mmoja wao? Mimi ni mmoja wao, wao. Ninafuraha sana kwamba ninaweza kusema moja wao, haleluya! Mmoja wao, mimi ni mmoja wao. Ninafuraha sana kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao. Ni wangapi wanafuraha kwa ajili ya iyo usiku wa leo? Lo, jamani! Jo, ndugu yangu, tafuta baraka hii itakayosafisha moyo wako kutokana na dhambi, itakayofanya kengele za shangwe zianze kulia na itaendelea kuiwasha moto nafsi yako. Lo, unawaka moyoni mwangu sasa e, jina lake litukuzwe. Ninafuraha sana kwamba ninaweza kusema mmoja wao, mimi ni mmoja wao, mimi ni mmoja wao nina furaha sana kwamba ninaweza kusema mmoja wao. Haleluya, mmoja wao, mimi ni mmoja wao. Nina furaha sana kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao. Sasa, wakati tukiimba kifungu hiki kingine, ninawatakeni mpeane mikono kama mfanyavyo kila usiku, wamethodisti wote na wabaptisti na wapresbiteri, peaneni mikono mmoja mwenza na mwenzake, na hata moyo wa kirafiki vya kutosha kutafuna chingamu ya mmoja kwa mwingine, mkiweza. Sasa iweni wakirafiki sana sana, mkiwa wachangamfu, wakati tukiuimba mimi ni mmoja wao, mmoja wao. Nina furaha sana kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao. Mmoja wao. Mmoja wao. Ninafuraha sana kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao so, ingawa huenda watu hawa wasielimike wakawa wala kujivunia sifa za ulimwengu, wote wamepokea pentekoste yao, wakabatizwa katika jina la Yesu yeah. nao wanatangaza sasa kwa mbali na kwa upana nguvu zake zingali ni zilezile. Nina so ninafuraha sana kwamba ninaweza kusema sasa hebu tu uimbe hey, kweli. Lo, moja wao, moja wao. Nina furaha sana kwamba ninaweza kusema moja wao. Haleluya. Moja wao. Moja wao. Nina furaha sana kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao. Would you... Ungekuwa radhi kuwa mfia imani kwa ajili yake pamoja na Wasimirna kama ikifikia mahali ambapo ilikubidi kukabiliana na mauti ama kuikana, ungekabiliana nayo? Naam Bwana. Na e, Mungu ingekuwa ni furaha. Naam Bwana. Hivyo ndivyo ninavyotaka kwenda moja kwa moja mimbarani. Hiyo ni kweli. Nilifikiri niliipata nao walikuwa wataipata huko Jerumani hapa sio muda mrefu uliopita. Lo, walikuwa wakitaka kunipiga risasi kwa darubini ya usiku, na wa askari wa Kijerumani upesi wakanizunguka na kunishikilia nyuma. Namna hiyo nikawazia, lingekuwa ni jambo zuri jinsi gani kumfia bwana wangu papa hapa udumani. Lo jamani, ni, ni jambo zuri jinsi gani! Vema, hebu niwaimbie wimbo mdogo, sivyo? Je, mna mna wakati kwa ajili ya wimbo mdogo sana? Vema siwezi kuimba, nitaunena. Lo, siku zote nimetaka kuimba. Na baadhi ya siku hizi mtakapofika kwenye makazi yenu makubwa ya kupendeza huko paradiso, huko chini kabisa, mwishoni mwa msitu, huko chini ambako mimi na Russell Creech tutakuwa tukiwindia mwa jua, huko chini kabisa, mwishoni mwa misitu ile, kuna kibanda kidogo huko ambacho ndugu Nevo huimba sifa zake nijengee kibanda pembeni. Nilifikiri alikuwa akizungumza juu ya makazi yangu katika nchi ya utukufu. Moja asubuhi hizi mtakapotoka, mwingie kwenye baraza le kubwa huko ng'ambo na kuangalia huku na na huku namna hiyo, huko mbali sana pembeni, mkimsikia mtu fulani akiimba neema ya ajabu, jinsi inavyosikika tamu, iliyomwokoa movu kama mimi, mseme vema, Mungu abarikiwe, maskini ndugu gala alifaulu. Huyo hapo, ninamsikia amesimama kule sasa hivi akiimba neema ya ajabu. Itakuwa ni neema ya ajabu iliyonileta kule. Hiyo ni kweli. It's lakini inatiririka damu nam. Hiyo ndiyo sababu ninaubiri huu. Inatiririka damu. Injili ya Roho Mtakatifu inatiririka damu, damu ya wanafunzi waliokufa kwa ajili ya kweli. Injili ya Roho Mtakatifu inaendelea kutiririka damu. Wa kwanza kufa kwa ajili ya mpango huu wa Roho Mtakatifu alikuwa Yohana Mbatizaji, lakini alikufa kama mwanamume. Ndipo akaja Bwana Yesu, wakamsulubisha. Alifundisha kwamba Roho angewaokoa wanadamu na dhambi. Walikuwako ko Petro na Paulo na Yohana Mtakatifu waliyatowa maisha yawo kusudi njili ipate kuangaza. Walichanganya damu yawo kama wale manabii wa kale, so kusudi neno la kulila Mungu lipate kuhubiriwa kwa waminifu. Zipo nafsi chini ya madhabahu right, wale wafia imani wakilia hata lini Bwana, so apate kuadhibu so waliotenda mabaya. Sikilizeni upesi, bali kutakuwako na wengine we'll watakaoyatoa damu maisha yao Now, kwa ajili ya injili ya Roho Mtakatifu na mafuriko yake yaliyomekundu sana, inatiririka damu naam, inatiririka damu. Injili ya Roho Mtakatifu inadondoka damu, damu ya wanafunzi waliokufa kwa ajili ya kweli. Injili ya Roho Mtakatifu inazidi kudondoka damu. Lo, kutakuwako na dada mmoja ananena kwa lugha nyingine, ndugu mmoja anatoa ufasiri na mnasema nanyi enyi watu wangu kama vile God mtumishi wa Mungu aliye haya alivyowaletea neno lake in usiku wa leo, nawaambieni saa hiyo ipo juu ya ulimwengu. Yeah, nami nasema nanyi watu wangu yeah, ili kwamba mweze kujiandaa, nami ili mweze kuchunguza mioyo yenu, asema Bwana, kwa kuwa nasema ulimwenguni kote saa hii kuna roho wachafu wengi wazungukao sasa hivi mahali yeah, mali pa juu nami yamekuwa yakijitayarisha ya asema Bwana Mungu Mwenyezi, nitayatimiza mambo haya aliyoyanena mtumishi wangu. Nami nasema nanyi watu wangu kwamba saa hiyo imekwisha ye fika kikamilifu, namu kuyatimiza mambo haya, namu nanyi jimuduni na mfanye maamuzi katika mioyo yenu kwa yale nitakayo yatenda. Nasema nanyi usiku wa leo, je, mtasimamia kweli namu? Je, mtaniamini mimi, asema Bwana Mungu Mwenyezi? Je, mtaazimia kabisa mioyoni mwenu kunifuata mimi, hata hivi nilivyowaandalia njia? Nami nawaambia enye wana na binti zangu, usiku wa leo Msishushe moyo, kwani nasema, nimezifupisha siku kwa ajili yenu, bali nawaambieni ili mpate kutiwa moyo, kwani nitawazuru watu wangu kwa nguvu nyingi. Nitalithibitisha neno langu, asema Bwana. Nitawahakikisha watu wangu, maana nawaambieni, nitawajaribu nami nitawakamilisha, na nao watajua nini Bwana Mungu Mwenyezi aliye mkuu, yeye aliye wakomboa ninyi, asema Bwana. Ndugu mmoja ananena kwa lugha nyingine. Dada ananena kwa lugha nyingine. Sehemu tupu kwenye kanda. Hmm. Sehemu tupu kwenye kanda. Nasema nanyi, watu wangu, usiku wa leo, kama nilivyonena nanyi tena jioni kwamba yawapasa kuichunguza mioyo yenu, yawapasa mnitambue mimi usiku huu, kwani nimekuja kati yenu kuwaleteeni nini? Kutikiswa huku siku wa tisha, kwa maana mimi ni Mungu Ibrahimu Isaka na Yakobo, na minatembea kati yenu leo hii. Nawaambieni enye watu wangu, kwamba muwe na imani ya kung'ang'ania, muyaweke kando haya mambo ya kupendeza na hisi hizi, kwa mateso ya kibinafsi kwamba mweke mioyo kwa Mungu wenu, muondokee upuuzi, zitengeni mbali nanyi njia hizi za wanadamu nanyi muwasheni roho wangu na niusu mimi kulitukuza jina langu kupitia utu wenu, na wambiyenye usiku wa leo iwenu na faraja, namwondoka kutoka kwenye upumbavu wenu. Wekeni mbali woga wenu, kwa maana mimi ni Mungu wenu ninayewangalia wangalia usiku huu, nami jicho langu litakuwa wazi. Kama nilivyonena, ndivyo nitakavyo litenda hata mwisho hivyo. Basi nitazameni mimi me, na kuniamini mimi na mtubu hayo maovu yenu yote, na huko kutokuamini kwenu na uohoga wenu, mnijie mimi me, na kunitumikia mimi. Roho wa Bwana asema hivi the God. Amina. Yeye aliye na sikio na alisikie neno hili ambalo Roho ayaambia makanisa. na loving. Mpenda now. Abudu ni sasa, muone kila atakachofanya. Kama hujawahi kumpenda hapo awali, ungetaka kumpenda sasa. you you you stand up, waweza run, kusimama na kumtambua, kumchukua kama mwokozi wako nini. Mungu akubariki, ndugu, na kumulua kuwaona hawa watatu wamesimama kwa miguu yao ee, hey, Mungu na kuomba uwarehemu, e uliye wa milele And na uwape msamaha wa kila dhambi na wokovu, Roho Mtakatifu maishani mwao, wasije wakaguswa na mauti ya pili. Wanatambua Bwana usiku wa leo wanaposimama pale, kwamba kwamba kuna kitu kinachokaribia. Roho Mtakatifu ametoa onyo, kumwona Roho wa Mungu akishuka miongoni mwa watu, kumwona akitenda kazi kulingana kabisa na, na maandiko. Jumbe tatu tukisha kumalizia, ee Mungu, ujumbe kwa kila mmoja. Sasa baba tunakuomba wewe uturehemu, jalia Roho huyo wa yeah. thamani akai miongoni mwetu, jalia tumuheshimu Mungu, tujalie wachukue watu, watu hawa chini Father, ya ulinzi wako Baba. Hawa ni matunda ya ujumbe huu usiku wa leo na wa ujumbe kutoka kwa Roho Mtakatifu ulionenwa miongoni mwetu, nasi tunaomba Baba Mungu ya kwamba wewe utakuwa pamoja nao siku zote za maisha yao. Pia jalia katika ulimwengu usio na mwisho, jalia tukutane nao kule, wameokolewa kwa damu ya neema ya Kristu. Tunawatoa kwako sasa Baba, wajaze na Roho wako Mtakatifu, kwa kuwa tunaomba katika jina la Yesu. Amina. Mungu awabariki ndugu zangu, yeyote aliye karibu na hao watu wanaosimama wa Kristo, wapeni Even mikono wanapoketi God chini, wapeni watakieni baraka za Mungu. Mmeona vile Roho Mtakatifu alivyo mtiifu, jinsi anavyovifanya mwishoni kabisa. Mmeona Biblia ilisema Mr. na, na hao wanaonena kwa lugha wawe wawili wawili, ama sio, si zaidi ya watatu. Naona huo ujumbe sio wakati, wakati nilipokuwa nikizungumza ni baada ya wakuisha. Hivyo ndivyo inavyopaswa kuwa, kila mtu akiwa na uchaji sana na kusikiliza yale Roho asemayo. Ndipo ilikuwaje? Wenye dhambi walisimama kutubu. Loo, wazia! Roho Mtakatifu mwenyewe, siyo kulifanya hata kupitia neno, amekuja na kudhihirisha. Ninawajua baadhi ya hawa watu wanaonena kwa lugha, ninawajua hawa wote watatu walionena nami, na najua wale waliotoa fasiri, ninajua maisha yao hayana dhambi mbele za Mungu. Ndugu Nevo hapa, mchungaji wetu mhudumu wa <laughs> wa Kimethodisti, huyo ni mhudumu wa Kimethodisti anayeketi hapa, alimpokero Mtakatifu John huku, Ndugu Jackson mhudumu mwingine wa kimethodisi alimpokea Roho right Mtakatifu, hiyo ni kweli, akiwa na karama ya lugha na kufasiri. Na the mnaona the jinsi tumeliweka kanisa, kila mmoja ni mwenye kicho Mungu akinena, mnaona jinsi anavyonena kulingana on, na Biblia hasa moja. Ujumbe usipotokea vizuri tu, yeye anaunena tena, bali hata nena zaidi ya mara tatu. Mnaona kulingana na maandiko pale, mnaona yeye atautoa ujumbe huo kamwe hautatanishi, kwa kuwa roho ya manabii humtii nabii kila kitu kinasikiliza na ni kimya sasa. Hivyo ndivyo kanisa linavyopaswa kuwa, katika utaratibu sasa. Kwenu watu ambao huenda mko hapa be. kutoka nje, ambao mmenisikia nilisema, ni hivyo right, ndivyo inavyopaswa kuwa. Mnaona ujumbe unatolewa, mnaona matokeo yake, inatendeka papo hapo. Jambo fulani hutukia kama tu utambuzi ama roho nyingine yoyote. Yeye si ni wa ajabu? Ndo nina furaha sana kujua ya kwamba jambo hilo hilo lililoagizwa na mtakatifu Paulo papa hapa alijafifia kufikia papa hapa, ingali ni jambo lile lile Lo, nina furaha sana. Ninaweza kusema mimi ni mmoja wao. Nawe jehe? Sasa kesho usiku saa moja tunauchukua wakati wa Laodikia, na huo ni wakati wa kufunga ndoa. Ninawatakeni mje kama mnaweza. Nilichelewa kidogo tu usiku wa leo, kwa sababu labda ya Roho Mtakatifu akinena na kadhalika, ila bado kuungali ni mapema, ni kama saa tatu na dakika ishirini tu na mara nyingi niko hapa saa nne ama tano kwa hiyo hiyo ni mapema sana hapa kwa hiyo mnaufurahia ujumbe wa bwana kweli mnaufurahia unailisha nafsi yenu mungu awabariki watoto wangu mnajua ninawapenda kwa moyo wangu wote na wakati mwingine wakati roho anaponishika ukata zote hivyo ndivyo neno lilivyo li li. ni kali kama upanga wenye makali kuwili linakata likija likienda ndani nje kila njia lakini hilo ndilo linalotuta towara hukatia tumbali nyama now ya ziada, mambo tusiopaswa kuwa nayo. Sasa ninawatakeni mwone, je, mlimsikia Roho kwenye ufasiri usiku wa leo? Komeshani ujinga huo, hilo hutairisha. Iweni waaminifu, sisi sote uwenda kombo, bali Mungu anajua jinsi ya kutunyowa bamba, sivyo? yeye akikana jua. Nina shukuru kwa ajili ya hilo. Nanyi je Je, wewe ndiye maskini yule mpiga piano hapa? Sioni hivi Teddy, simuoni hapa mahali popote. Ni ni huyu? Vema, dada, tafadhali. Huyo ni binti yako ndugu Dalton, mkweo? Vema, maskini, msichana mzuri sana. Ninashukuru sana kwamba wewe ni Mkristo. Vema, maskini, wimbo wetu wa kupumkana ni upi? Hebu tujaribu mmoja kabla tu hatujaimba. Sasa hebu kidogo, dada, kabla hatujaimba: peleka jina la Yesu kwa kote uwendako. Ni wangapi wanaojua, msisahau maombi ya familia ni wangapi wanaoomba katika familia yenu, maombi yenu ya familia loho, hilo ni zuri. Hebu tujaribu mara moja kama tu siku za kale. Sasa msisahau maombi ya familia. Yesu anataka kukutana nanyi pale. Yeye atachukua kila tatizo lenu lo, msisahau maombi ya familia. No, na upenda huo, hebu tujaribu tena, msisahau maombi ya familia. Yesu anataka kukutana nanyi pale mna miadi. Sasa yeye atachukua kila tatizo lenu nu, msisahau maombi ya familia. Dada mmoja anasema, ndugu bana, unaweza kusema jambo fulani. Hakika unaweza dada, huyo dada anaanza kuzungumza. Sehemu tupo kwenye kanda Dada nashi, hilo ni zuri sana. Lo, kama mtanini tu, kama tukiamini wala kamwe tusitilie shaka yeye. Yeah, hakika atatufanikisha. Mpeleke tu Bwana mzigo wako na uwache pale, iache pale, iache pale, iache pale. Mpeleke Bwana mzigo wako na uache pale. Kama tukiamini wala kamwe tusitilie shaka, hakika atatufanikisha. Mpeleke Bwana mizigo yako na uache pale. You like ivi amzipendi hizo nyimbo za kale rori so na nini tu, ninaamini hao watu walichukua kalamu na wakavuviwa na Roho Mtakatifu kusoma hayo, kama vile kipofu Fanny Crosby. Wakati hao watu wa duniani wa siku hiyo walipojaribu kumfanya andike nyimbo za kilimwengu, akasema mbona utakuwa mwanamke tajiri, akasema nimeyaweka wakfu maisha yangu kwa Kristo na kipaji changu chote. Alikuwa kipofu, mwajua, akasema na namwia Kristo maisha yangu na kila kitu. Ndipo kidogo wakaudhika naye, kwa sababu alikataa nafasi kama hiyo. Yeye hakuuza haki yake ya urithi kama Bwana Presley nao wengine walivyofanya, bali alidumisha uadilifu wake kwa hiyo yeye yeye wa wakamwacha. Kasema, basi utakapofika mbinguni, kama kuna mahali kama hapo, kasema, kama uko jinsi ulivyo hapa, utakuwa kipofu. Kasema, vipi kama wewe ni kipofu? Kasema, utamjuaje? Akasema, nitamjua. Kasema, nitamjua. Kasema, vipi kama wewe ni kipofu? Vipi kama wewe ni kipofu? Kasema, Akasema nitagusa alama za misumari. Ndipo akageuka kaanza kurudi nyuma, akasema nitamjua, nitamjua na nitasimama karibu naye, nikisha kukombolewa nitamjua, nitamjua. Alama za misumari mkononi mwake. Hey, Yesu wangu, pamoja na hayo majeraha matano ya thamani, ukitokwa na damu kwa ajili yangu huko, ningewezaje kumkana mtu huyo wa thamani? Acha nife, hebu niende, hebu nipitie njia njia ya chochote kile, bali kama usiache nimkane huyo mtu wa thamani, anayetokwa na damu huko, aliyekufa kwa ajili yangu. Naam. Na mnapoondoka usiku wa leo, unataka kupeleka jina la Yesu kokote uendako. Hema dada, naomba tusimame sasa sote pamoja. Jina la Yesu mtoto wa uzuni na majonzi, itakupa furaha na faraja, peleka uendako. Sasa tunapovinamisha vite vyetu na kuimba polepole, tukilinamia jina la Yesu, tukisujudu miguuni pake, tutamuvika taji mbinguni kama mfalme wa wafalme, safari yetu itakapo kamilika. Jina la thamani, lo jinsi lilivyotamu